निर्भया: अखेर नराधमांना फासावर लटकवायला मुहूर्त मिळाला

0

3 मार्च रोजी सकाळी 6 वाजता संपूर्ण देशाला हादरवून टाकणाऱ्या दिल्लीतील निर्भया सामूहिक बलात्कार आणि हत्या प्रकणातील चारही नराधमांना फासावर लटकावण्यात येणार आहे. चारही नराधमांच्या फाशीच्या मुहुर्तावर पटियाला हाऊस कोर्टाने शिक्कामोर्तब केले आहे. निर्भयाच्या आई-वडिलांनी दाखल केलेल्या याचिकेवर सोमवारी सुनावणी झाली. या याचिकेतून न्यायालयात आरोपींविरोधात नवे डेथ वॉरंट जारी करण्याची मागणी करण्यात आली होती. न्यायालयाने दोषी पवनला दिलेल्या नव्या वकीलांकडून पहिल्यांदा पवनची बाजू मांडली. पण न्यायालयाने ती फेटाळून लावत नवे डेथ वॉरंट जारी केले आहे. आतापर्यंत न्यायालयाने जारी केलेले हे तिसरे डेथ वॉरंट आहे. दरम्यान, निर्भयाच्या पालकांच्या कुटुंबीयांच्या याचिकेवर अतिरिक्त सत्र न्यायाधीश धर्मेंद्र राणा यांनी सुनावणी घेतली. न्यायालयाने मागील सुनावणीत दोषी पवनचा खटला सादर करण्यासाठी सरकारी वकील रवी काझी यांची नियुक्ती केली होती. यापूर्वी आधीचे वकील एपी सिंह पवनसाठी न्यायालयात हजर होते. सोमवारी रवी काझी दोषी ठरलेल्या पवनच्या वतीने पहिल्यांदा युक्तिवाद केला. पवनच्या वतीने उपचारात्मक किंवा दया याचिका दाखल झाली होती की नाही हे देखील ते सांगण्यात आले. दुसरीकडे, निर्भयाच्या बाजूचे वकील दोषींना फाशी देण्यास नवे डेथ वॉरंट जारी करण्याची मागणी करण्यात आली. सध्या होणारी फाशी थांबवण्यासाठी निर्भयाचे 3 आरोपी विनय, मुकेश आणि अक्षय यांनी अनेक प्रयत्न केले पण आता त्यांच्यासाठी सगळे मार्ग बंद झाले आहेत. पण चौथा आरोपी पवनकडे अजूनही क्यूरेटिव्ह आणि दया याचिका करण्यात पर्याय आहे. खरंतर उच्च न्यायालयाने 5 फेब्रुवारीला दोषींना सर्व कायदेशीर पर्यायांचा वापर करण्याचा अल्टिमेटम दिला होता, परंतु या कालावधीत दोषी पवनच्या वतीने कोणतीही याचिका दाखल केली गेली नव्हती. मागील सुनावणीत, कोणताही कायदेशीर उपाय वापरण्यास दोषी पवनच्या वडिलांनी नकार दिला. जर पवन क्यूरेटिव किंवा दया याचिका दाखल करत नसेल तर न्यायालय चारही दोषींना नियमांनुसार फाशी देण्यासाठी नवीन मृत्युपत्र वॉरंट बजावू शकते. हा एक नियम आहे की दोषीची कोणतीही बाजू प्रलंबित राहिल्यास मृत्यूदंड वॉरंट जारी केला जाऊ शकतो. तथापि, दोशी पवनकडे अद्याप उपचारात्मक आणि दया याचिका दाखल करण्याचे पर्याय आहेत.

HTML tutorial

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here