ICC T20I Rankings: जागतिक क्रमवारीत विराट कोहली, केएल राहुलला फटका

0

◼️ बाबर दुसऱ्या तर रिजवान चौथ्या क्रमांकावर

HTML tutorial

आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट परिषदेने (ICC) T20 आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमधील फलंदाजांची ताजी क्रमवारी जाहीर केली आहे. आयसीसीच्या ताज्या क्रमवारीत भारतीय कर्णधार विराट कोहली आणि सलामीवीर केएल राहुल यांचे नुकसान झालं आहे. दुसरीकडे, पाकिस्तानचा सलामीवीर मोहम्मद रिझवानने कारकिर्दीतील सर्वोत्तम रँकिंग गाठले आहे. तीन क्रमांकाने वर येत तो चौथ्या क्रमांकावर आला आहे.
भारताचा कर्णधार विराट कोहलीने UAE मध्ये खेळल्या जात असलेल्या T20 विश्वचषकात पाकिस्तानविरुद्ध अर्धशतक झळकावूनही बुधवारी जाहीर झालेल्या ICC पुरुषांच्या T20 आंतरराष्ट्रीय फलंदाजी क्रमवारीत पाचव्या स्थानावर घसरला आहे. तर त्याचा सहकारी केएल राहुलचीही दोन स्थानाची घसरण झाली असून तो आठव्या क्रमांकावर गेला आहे.
भारताचा कर्णधार विराट कोहली बुधवारी जाहीर झालेल्या ICC पुरुषांच्या T20 आंतरराष्ट्रीय फलंदाजी क्रमवारीत पाचव्या स्थानावर घसरला असून UAE मध्ये खेळल्या जात असलेल्या T20 विश्वचषकात पाकिस्तानविरुद्ध अर्धशतक झळकावले आहे, तर त्याचा सहकारी केएल राहुलने दोन स्थान गमावले आहेत. आठव्या क्रमांकावर घसरले.
पाकिस्तानविरुद्धच्या सामन्यात भारताला 10 गडी राखून पराभव स्वीकारावा लागला होता. मात्र या सामन्यात कर्णधार कोहलीने 49 चेंडूत अर्धशतक झळकावले, तर राहुलने केवळ तीन धावा केल्या होत्या.
पाकिस्तानचा सलामीवीर मोहम्मद रिझवान तीन स्थानांनी पुढे जात चौथ्या स्थानावर पोहोचला आहे, जी त्याच्या कारकिर्दीतील सर्वोत्तम क्रमवारी आहे. भारताविरुद्धच्या सामन्यात रिझवानच्या नाबाद 79 धावा आणि मंगळवारी न्यूझीलंडविरुद्धच्या संघाच्या दुसऱ्या विजयात 33 धावांचा फायदा रिझवानला क्रमवारीत झाला.
दक्षिण आफ्रिकेचा फलंदाज एडन मार्करामने ऑस्ट्रेलिया आणि वेस्ट इंडिजविरुद्ध अनुक्रमे 40 आणि 51 नाबाद धावा केल्या, ज्यामुळे त्याला कारकिर्दीतील सर्वोत्तम क्रमवारी गाठण्यात मदत झाली. त्याने आठ स्थानांनी झेप घेत तिसरे स्थान पटकावले. तर इंग्लंडचा डेव्हिड मलान (831) पहिल्या तर पाकिस्तानचा कर्णधार बाबर आझम (820) दुसऱ्या क्रमांकावर आहे

आंतरराष्ट्रीय टी-20 मधील टॉप-10 फलंदाज
1-डेव्हिड मलान (इंग्लंड) 831 गुण
2- बाबर आझम (पाकिस्तान) 820 गुण
3- एडन मार्कराम (दक्षिण आफ्रिका) 743 गुण
4- मोहम्मद रिझवान (पाकिस्तान) 727 गुण
5- विराट कोहली (भारत) 725 गुण
6-आरोन फिंच (ऑस्ट्रेलिया) 720 गुण
7- डेव्हॉन कॉनवे (न्यूझीलंड) 714 पॉइंट
8- केएल राहुल (भारत) 684 गुण
9- एविन लुईस (वेस्ट इंडिज) 679 गुण
10- हजरतुल्ला झाझई (अफगाणिस्तान) 671 गुण.

रत्नागिरी खबरदार
ISO 9001:2015 CERTIFIED
(RNI NO. MAHMAR/2013/57411)
शासनमान्य रजिस्टर न्यूजपेपर
www.ratnagirikhabardar.com
https://bit.ly/2NQVeEc
2:27 PM 28-Oct-21

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here