लॉकडाऊनच्या चौथ्या टप्प्यात टीम इंडिया मैदानात उतरणार…?

क्रिकेट : भारतीय क्रिकेट नियामक मंडळाचे (बीसीसीआय) कोषाध्यक्ष अरुण धुमल यांनी गुरुवारी सांगितले की, राष्ट्रीय लॉकडाऊनच्या चौथ्या टप्प्यात जर निर्बंध कमी करण्यात आले तर अव्वल क्रिकेटपटू १ मे नंतर मैदानी प्रशिक्षण सुरू करू शकतात. कोरोना व्हायरसच्या साथीचा प्रसार रोखण्यासाठी देशभरात सुरू असलेल्या लॉकडाऊनमुळे सर्व अव्वल खेळाडू त्यांच्या घरी आहेत आणि स्वत: ला तंदुरुस्त ठेवण्यासाठी काही व्यायाम करत आहेत. धुमल म्हणाले की, होय, बीसीसीआय खेळाडू आपले कौशल्य-आधारित मैदानी प्रशिक्षण कसे सुरू करू शकतात यावर पर्याय विचारात घेत आहेत, परंतु त्यानंतर 18 मे नंतर केंद्र सरकारकडून अनुकूल मार्गदर्शक सूचना मिळणे आवश्यक आहे. पुढे ते म्हणाले की, खेळाडू प्रवास करू शकत नाहीत म्हणून आम्ही त्यांच्या घराजवळील मैदानावर कौशल्य प्रशिक्षण (नेट सत्र) सुरू करू शकतो की नाही या पर्यायावर विचार करीत आहोत. धुमल म्हणाले, आम्ही लॉकडाउननंतरच्या टप्प्यासाठी खेळाडूंचे शेड्युल्ड तयार केले आहे. आशा आहे की, स्थानिक मैदानावरही खेळाडूंनी प्रशिक्षण दिले तर फलंदाजाच्या निव्वळ सत्रामध्ये खेळाडू आणि तीन निव्वळ गोलंदाजांचा समावेश असू शकेल. सध्या सर्व भारतीय खेळाडू त्यांच्या प्रशिक्षक निक वेब यांनी त्यांच्यासाठी तयार केलेले फिटनेस ड्रिल करत आहेत. दरम्यान भारताच्या अव्वल खेळाडूंमध्ये फक्त मोहम्मद शमी धावण्याचा सराव करू शकला आहे, कारण त्याचे उत्तर प्रदेशमधील मूळचे सहसपूर गावात त्याचे स्वतःचे क्रिकेट मैदान आहे. इतर बरेच खेळाडू मोठ्या शहरात आहेत जेथे जागेअभावी ते स्वत:ला जिममधून फिट ठेवत आहेत.

HTML tutorial

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here