काळ्या समुद्रात रशियन जेटची अमेरिकन ड्रोनला धडक

0

युक्रेन युद्धाबाबत रशिया आणि अमेरिका यांच्यात सुरू असलेल्या तणावाबाबत एक मोठी बातमी समोर आली आहे.

काळ्या समुद्रात रशियन जेट आणि अमेरिकन ड्रोन यांच्यात धडक झाल्याचे वृत्त आहे. अमेरिकेच्या लष्कराने ही माहिती दिली आहे. त्याच वेळी, सीएनएननुसार, रशियन लढाऊ विमानाने अमेरिकन हवाई दलाच्या ड्रोनला खाली उतरण्यास भाग पाडले. मंगळवारी काळ्या समुद्रावर जेव्हा रशियन जेट आणि अमेरिकन एमक्यू-9 रीपर ड्रोन आमनेसामने आले, तेव्हा विचित्र परिस्थिती निर्माण झाली. सीएनएनच्या माहितीनुसार, रशियन जेटने अमेरिकन ड्रोनच्या प्रोपेलरचे नुकसान केले आहे.

अमेरिकेचे रीपर ड्रोन आणि रशियाची दोन SU-27 लढाऊ विमाने काळ्या समुद्राच्या वरच्या आंतरराष्ट्रीय पाण्यात फिरत असताना ही घटना घडली. सीएनएनने अमेरिकन अधिकार्‍यांच्या हवाल्याने म्हटले आहे की, यादरम्यान एक रशियन जेट जाणूनबुजून अमेरिकन ड्रोनसमोर आले आणि जेटमधून तेल सोडण्यास सुरुवात केली. यादरम्यान एका जेटने ड्रोनच्या प्रोपेलरचे नुकसान केले. हा प्रोपेलर ड्रोनच्या मागच्या बाजूला जोडलेला होता. प्रोपेलर खराब झाल्यानंतर अमेरिकन सैन्याने ड्रोनला काळ्या समुद्रात उतरवण्यास भाग पाडले.

कृपया सांगा की काळा समुद्र हा जलक्षेत्र आहे ज्याच्या सीमा रशिया आणि युक्रेनला मिळतात. युक्रेन युद्धामुळे गेल्या अनेक महिन्यांपासून या भागात लष्करी तणाव आहे. युक्रेन युद्धादरम्यान रशियन आणि अमेरिकन विमाने काळ्या समुद्रावरून उडत राहतात, परंतु दोन्ही देशांची युद्धविमान एकमेकांसमोर येण्याची ही पहिलीच वेळ आहे आणि अशी परिस्थिती समोर आली आहे. .

या घटनेवर अमेरिकन हवाई दलाने तीव्र प्रतिक्रिया दिली आहे. यूएस एअर फोर्सने म्हटले आहे की दोन रशियन Su-27 विमानांनी असुरक्षित आणि अव्यावसायिक पद्धतीने यूएस एअर फोर्सचे निरीक्षण आणि टोही मानवरहित MQ-9 ड्रोन रोखले. अमेरिकन ड्रोन आंतरराष्ट्रीय सीमेच्या आत उड्डाण करत असताना हा प्रकार घडला.

दैनिक रत्नागिरी खबरदार
ISO 9001:2015 CERTIFIED
(RNI NO. MAHMAR/2013/57411)
शासनमान्य रजिस्टर न्यूजपेपर
16:55 15-03-2023

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here