भारत विश्वमित्र म्हणून पुढे आला तरी काही लोकांना देशावर शंका, पंतप्रधान मोदींचे विरोधकांवर टीकास्त्र

0

नवी दिल्ली : संसदेच्या विशेष अधिवेशनात आज बोलत असताना पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी लोकसभेत विरोधकांवर जोरदार टीकास्त्र सोडलं आहे.

लोकसभेत पीएम मोदी म्हणाले की, प्रेरणादायी क्षणांचे स्मरण करून पुढे जाण्याची आजची संधी आहे.या ऐतिहासिक घराला आपण सर्वजण निरोप देत आहोत. आपण नवीन इमारतीत जाऊ शकतो पण जुनी वास्तू येणाऱ्या पिढ्यांना नेहमीच प्रेरणा देत राहील. या सदनाच्या माध्यमातून मी पुन्हा एकदा देशातील शास्त्रज्ञ आणि त्यांच्या सहकाऱ्यांचे अभिनंदन करतो. G-20 च्या यशाबद्दल मी तुमचे आभार मानतो, असे पंतप्रधान मोदी म्हणाले. हे भारताचे यश आहे, कोणत्याही व्यक्तीचे किंवा पक्षाचे यश नाही.

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी म्हणाले की, देशातील विविध सरकार यांनी देशाचा गौरव आणि सन्मान वाढवण्याचे काम केले आहे. आफ्रिकन युनियनला G-20 चे सदस्यत्व मिळाले तेव्हाचा तो भावनिक क्षण मी विसरू शकत नाही. अनेक लोकांमध्ये भारताबद्दल संशय घेण्याची प्रवृत्ती आहे. आज भारत एक जागतिक मित्र म्हणून आपले स्थान निर्माण करू शकला आहे ही आपल्या सर्वांसाठी अभिमानाची बाब आहे. संपूर्ण जग आपल्या भारतातील मित्राचा शोध घेत आहे.पंतप्रधान मोदी म्हणाले की, या सभागृहाचा निरोप घेणे हा खूप भावनिक क्षण आहे. जुने घर सोडून कुटुंब नव्या घरात गेले तरी अनेक आठवणी असतात. आपण हे घर सोडत असताना आपले मन आणि मेंदूही त्या भावनांनी भरून जातो आणि अनेक आठवणींनी भरलेला असतो.

उत्सव, उत्साह, आंबट गोड क्षण, भांडणे या आठवणींशी निगडीत आहेत.पंतप्रधान नरेंद्र मोदी म्हणाले की, स्वातंत्र्यापूर्वी हे घर इम्पीरियल लेजिस्लेटिव्ह कौन्सिलचे आसन होते. स्वातंत्र्यानंतर त्याला संसद भवन म्हणून मान्यता मिळाली. ही इमारत बांधण्याचा निर्णय परकीय राज्यकर्त्यांचा होता हे खरे आहे. पण हे आपण कधीच विसरू शकत नाही आणि अभिमानाने सांगू शकतो की या वास्तूच्या उभारणीत माझ्या देशवासीयांचा घाम, माझ्या देशवासीयांचे कष्ट आणि पैसाही माझ्या देशातील जनतेचा आहे.जेव्हा संसद भवनावर दहशतवादी हल्ला झाला तेव्हा हा दहशतवादी हल्ला कोणत्याही इमारतीवर नव्हता तर एक प्रकारे तो लोकशाहीच्या मातेवर, आपल्या जिवंत आत्म्यावर हल्ला होता, असे पंतप्रधान नरेंद्र मोदी म्हणाले. ती घटना देश कधीही विसरू शकत नाही. दहशतवाद्यांशी लढताना संसदेचे आणि सर्व सदस्यांचे रक्षण करण्यासाठी छातीवर गोळ्या झाडणाऱ्यांनाही मी सलाम करतो.

दैनिक रत्नागिरी खबरदार
ISO 9001:2015 CERTIFIED
(RNI NO. MAHMAR/2013/57411)
शासनमान्य रजिस्टर न्यूजपेपर
16:17 18-09-2023

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here