इस्रायलच्या हवाई हल्ल्याने गाझामध्ये विध्वंस; लहान मुलांसह १००हून अधिक लोकांचा मृत्यू

0

ओलिसांच्या सुटकेच्या मोहिमेदरम्यान इस्रायलच्या हवाई हल्ल्यात किमान १०० पॅलेस्टिनी नागरिक ठार झाले. दक्षिण गाझा शहरातील रफाह येथील रुग्णालयातील अधिकाऱ्यांनी ही माहिती दिली.

अबू युसूफ अल-नज्जर रुग्णालयाचे संचालक डॉ. मारवान अल-हम्स यांनी सोमवारी सांगितले की मृतांमध्ये महिला आणि मुलांचा समावेश आहे. असोसिएटेड प्रेसच्या पत्रकारानेही मृतदेह रुग्णालयात आणल्याची माहिती दिली. इस्त्रायली सैन्याने सांगितले की त्यांनी छापेमारीनंतर या भागात हवाई हल्ले केले आणि तेथे ठेवलेले दोन ओलीस व्यक्ती सोडवले.

इस्रायली सरकारच्या लोकसंख्येच्या आकडेवारीवर आधारित नवीन अहवालात म्हटले आहे की, व्याप्त वेस्ट बँकमधील इस्रायली रहिवाशांची लोकसंख्या 2023 मध्ये जवळजवळ तीन टक्क्यांनी वाढेल. सेटलमेंट समर्थक गट ‘वेस्ट बँक ज्यूश पॉप्युलेशन स्टॅट्स डॉट कॉम’ ने रविवारी जारी केलेल्या अहवालात म्हटले आहे की ३१ डिसेंबरपर्यंत, वस्तीमध्ये राहणारी लोकसंख्या एका वर्षापूर्वी ५,०२,९९१ वरून ५,१७, ४०७ झाली आहे. गेल्या पाच वर्षांत झोपडपट्टीत राहणाऱ्यांची लोकसंख्या १५ टक्क्यांहून अधिक वाढली आहे, असे अहवालात म्हटले आहे.

गेल्या वर्षी याने ५० लाखांचा टप्पा ओलांडला होता जो खूप मोठा आकडा होता. या वर्षीच्या अहवालात येत्या काही वर्षांत ‘जलद वाढ’ होण्याची शक्यता वर्तवण्यात आली आहे. गेल्या वर्षी 7 ऑक्टोबर रोजी दक्षिण इस्रायलवर हमासच्या हल्ल्यामुळे सुरू झालेल्या युद्धामुळे इस्रायली लोकांचे विचार बदलले आहेत, ज्यांनी पूर्वी व्यापलेल्या जमिनीवर वसाहती उभारण्यास विरोध केला होता, असा दावा अहवालात करण्यात आला आहे. ‘वेस्ट बँक सेटलमेंट्सच्या विरोधाच्या भिंतीला गंभीर तडे गेले आहेत,’ ते म्हणाले. इस्रायलने १९६७ च्या युद्धात वेस्ट बँक, पूर्व जेरुसलेम आणि गाझा पट्टी ताब्यात घेतली. पॅलेस्टिनींना तिन्ही भागात स्वतंत्र राज्य हवे आहे.

दैनिक रत्नागिरी खबरदार
ISO 9001:2015 CERTIFIED
(RNI NO. MAHMAR/2013/57411)
शासनमान्य रजिस्टर न्यूजपेपर
16:29 12-02-2024

📢▪️ रत्नागिरी खबरदारच्या माध्यमातून जाहिरात करण्यासाठी आजच संपर्क साधा 9421187576 या क्रमांकावर

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here