दुखापतीमुळे शिखर धवन विंडीज मालिकेतून बाहेर, तर संजू सॅमसनला मिळाली संधी

0

वेस्ट इंडिजविरुद्ध टी -२० मालिकेपूर्वी टीम इंडियाला मोठा धक्का बसला आहे. सलामीवीर शिखर धवन गुडघा दुखापतीमुळे या मालिकेतून बाहेर आला आहे. सय्यद मुश्ताक अली ट्रॉफी दरम्यान त्याला दुखापत झाली होती. धवनच्या जागी टीम इंडियाच्या संघात संजू सॅमसनचा समावेश करण्यात आला आहे, असे बीसीसीआयने ट्विट केले आहे. भारत आणि वेस्ट इंडीज यांच्यात तीन टी -20 सामन्यांची मालिका 6 डिसेंबरपासून खेळविण्यात येणार आहे.

Whats-App-Image-2020-07-07-at-10-56-03-AM

बीसीसीआयच्या वैद्यकीय पथकाने असे सुचवले आहे की धवनला पूर्णपणे बरे होण्यासाठी आणखी काही वेळ हवा आहे. धवनला टी -20 मालिकेमधून वगळल्यानंतर अखिल भारतीय वरिष्ठ निवड समितीने सॅमसनला त्याच्या जागी 15 सदस्यीय संघात स्थान दिले आहे. बांगलादेशविरुद्धच्या टी -२० मालिकेसाठी टीम इंडियाच्या संघात संजूची निवड झाली होती, पण त्याला प्लेइंग-इलेव्हनमध्ये स्थान मिळवता आले नाही. भारताने तीन सामन्यांची मालिका २-१ने जिंकली.

सय्यद मुश्ताक अली ट्रॉफी दरम्यान शिखर धवन हा दिल्लीकडून खेळत होता. त्यावेळी महाराष्ट्र विरुद्धच्या सामन्यात त्याच्या गुडघ्याला दुखापत झाली. २१ नोव्हेंबरला महाराष्ट्राविरूद्धच्या सामन्यात फलंदाजी वेळी क्रीजवर परतण्यासाठी लांब झेप घेतली, यामुळे त्याला दुखापत झाली. वास्तविक, फलंदाजीच्या पॅडमधून त्याच्या डाव्या गुडघ्यात लाकडाचा एक छोटा तुकडा घातला होता. बाद झाल्यानंतर मंडपात परत जात असताना, त्याच्या गुडघ्यातून रक्तस्त्राव झाल्याचे त्यांना समजले आणि नंतर अनेक टाके पडले. धवनने ट्विटरवर काही छायाचित्रेही शेअर केली आहेत.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here