कादंबरीकार अब्दुल रझाक गुरनाह यांना साहित्यातील नोबेल जाहीर

0

नवी दिल्ली : नुकतंच रॉयल स्वीडीश अ‌कॅडमीनं 2021 साठीच्या वैद्यकशास्त्रा, भौतिकशास्त्र आणि रसायनशास्त्रातील नोबेल पुरस्कारांची घोषणा केली. त्यानंतर आता आज साहित्य क्षेत्रातील नोबेलची घोषणा करण्यात आली आहे. कांदबरीकार अब्दुल रझाक गुरनाह यंदाचा साहित्यातील नोबेल जाहीर झाला आहे.

Whats-App-Image-2020-07-07-at-10-56-03-AM

रॉयल स्वीडीश अकॅडमीनं ट्विटरवर या पुरस्काराची घोषणा करताना, अब्दुलरझाक गुरनाह यांनी त्यांच्या लेखनीतून संस्कृती, शरणार्थीचं भविष्य यासंदर्भात लिखाण केलं आहे, असं म्हटलं. लेखक अब्दुल रझाक गुरनाह यांनी त्यांच्या लिखाणातून पूर्व आफ्रिकेतील स्थिती, आखाती देशातील स्थिती मांडण्याचा प्रयत्न केलाय. यापूर्वी, 2020 मध्ये साहित्य क्षेत्रातील नोबेल अमेरिकी कवियत्री लुईस ग्लूक यांना जाहीर झाला होता.

रत्नागिरी खबरदार
ISO 9001:2015 CERTIFIED
(RNI NO. MAHMAR/2013/57411)
शासनमान्य रजिस्टर न्यूजपेपर
www.ratnagirikhabardar.com
https://bit.ly/2NQVeEc
5:43 PM 07-Oct-21

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here