रत्नागिरी/संगमेश्वर: संगमेश्वर तालुक्यातील मानसकोंड येथील एका स्टोन क्रशरवर काम करत असताना उंचावरून पडून एका ५५ वर्षीय कामगाराचा मृत्यू झाल्याची धक्कादायक घटना घडली आहे. दगडावर पडल्याने डोक्याला गंभीर दुखापत झाल्यामुळे या कामगाराचा प्राण गेल्याचे समोर आले आहे.
नेमकी घटना काय?
मिळालेल्या माहितीनुसार, गुरुवारी दिनांक २६ फेब्रुवारी २०२६ रोजी दुपारी १२:०० वाजेच्या सुमारास मानसकोंड येथील **’युनायटेड स्टोन क्रशर’**वर ही घटना घडली. राम स्वरूप रामअवतार सरोज (वय ५५ वर्षे, मूळ रा. प्रतापगड, उत्तर प्रदेश) असे मयत कामगाराचे नाव आहे. राम स्वरूप हे नेहमीप्रमाणे क्रशरवर काम करत असताना अचानक त्यांचा तोल गेला आणि ते उंचावरून खाली असलेल्या दगडांवर कोसळले.
उपचारापूर्वीच प्राण ज्योत मालवली
अपघात घडल्यानंतर राम स्वरूप हे जागीच बेशुद्ध पडले होते. क्रशरचे मालक आणि कॉन्ट्रॅक्टर जाहीद अजीज खान (रा. रत्नागिरी) यांनी अन्य कामगारांच्या मदतीने त्यांना तातडीने उपचारासाठी ग्रामीण रुग्णालय संगमेश्वर येथे दाखल केले. मात्र, तेथील वैद्यकीय अधिकाऱ्यांनी तपासणीअंती त्यांना दाखल करण्यापूर्वीच मयत घोषित केले.
पोलीस ठाण्यात नोंद
या घटनेबाबत जाहीद अजीज खान यांनी संगमेश्वर पोलीस ठाण्यात खबर दिली आहे. या माहितीवरून पोलिसांनी अकस्मात मृत्यूची नोंद (आमृ. क्रमांक ०६/२०२६) केली आहे. भारतीय नागरिक सुरक्षा संहिता (BNSS) कलम १९४ अन्वये या प्रकरणाचा तपास सुरू करण्यात आला आहे. मयत कामगार हा मूळचा उत्तर प्रदेशातील प्रतापगड जिल्ह्यातील असून, त्याच्या पश्चात कुटुंबियांवर शोककळा पसरली आहे.














