रत्नागिरी: मालगुंड येथे आज ‘मराठी भाषा गौरव दिन’

रत्नागिरी: ज्ञानपीठ पुरस्कार विजेते कवी कुसुमाग्रज ऊर्फ वि. वा. शिरवाडकर यांचा जन्मदिवस संपूर्ण महाराष्ट्रात ‘मराठी भाषा गौरव दिन’ म्हणून साजरा केला जातो. याच दिनाचे औचित्य साधून शुक्रवारी, २७ फेब्रुवारी रोजी कवी केशवसुत स्मारक, मालगुंड येथे विविध कार्यक्रमांचे आयोजन करण्यात आले आहे.

संयुक्त विद्यमाने विशेष सोहळा

मराठी भाषेचा वारसा जपण्यासाठी आणि संवर्धनासाठी मराठी भाषा विभाग, जिल्हाधिकारी कार्यालय (मराठी भाषा समिती) आणि कोकण मराठी साहित्य परिषद (कोमसाप) यांच्या संयुक्त विद्यमाने या विशेष कार्यक्रमाचे आयोजन करण्यात आले आहे. हा सोहळा दुपारी २ ते सायंकाळी ५ या वेळेत पार पडणार आहे.

प्रमुख पाहुण्यांची उपस्थिती

या कार्यक्रमाला जिल्ह्यातील अनेक वरिष्ठ अधिकारी आणि साहित्य क्षेत्रातील दिग्गज उपस्थित राहणार आहेत. यात प्रामुख्याने:

  • मनुज जिंदल (जिल्हाधिकारी, रत्नागिरी)
  • विश्वजित गाताडे (उपजिल्हाधिकारी तथा अध्यक्ष, मराठी भाषा समिती)
  • दीपक मेंगाणे (माध्यमिक शिक्षणाधिकारी)
  • किरण लोहार (प्राथमिक शिक्षणाधिकारी)
  • गजानन पाटील (अध्यक्ष, कवी केशवसुत स्मारक समिती)
  • आनंद शेलार (अध्यक्ष, रत्नागिरी जिल्हा कोमसाप)
  • माधव अंकलगे (केंद्रीय कार्यवाह, कोमसाप)

कार्यक्रमाचे स्वरूप

मालगुंड हे आधुनिक मराठी कवितेचे जनक कवी केशवसुत यांचे जन्मस्थान असल्याने या ठिकाणाला विशेष महत्त्व आहे. मराठी भाषेचा गौरव करण्यासाठी आयोजित या कार्यक्रमात भाषेचे महत्त्व, साहित्य दर्शन आणि मान्यवरांचे मार्गदर्शन होणार आहे. रत्नागिरीतील साहित्यप्रेमी आणि नागरिकांनी या सोहळ्याला उपस्थित राहावे, असे आवाहन संयोजकांतर्फे करण्यात आले आहे.

थोडक्यात माहिती:

  • स्थळ: कवी केशवसुत स्मारक, मालगुंड (रत्नागिरी)
  • दिनांक: २७ फेब्रुवारी २०२६
  • वेळ: दुपारी २:०० ते ५:००

दैनिक रत्नागिरी खबरदार
ISO 9001:2015 CERTIFIED
(RNI NO. MAHMAR/2013/57411)
शासनमान्य रजिस्टर न्यूजपेपर
12:41 27-02-2026