रत्नागिरीत 16 मार्च रोजी विभागीय स्तरावर डाक अदालत

रत्नागिरी: टपाल विभागाच्या सेवांबाबत तुमच्या काही तक्रारी आहेत का? वारंवार पाठपुरावा करूनही समाधानकारक उत्तर मिळत नाहीये? तर मग ही बातमी तुमच्यासाठी महत्त्वाची आहे. रत्नागिरी विभागीय डाकघर अधीक्षक कार्यालयामार्फत येत्या १६ मार्च २०२६ रोजी विभागीय स्तरावरील ‘डाक अदालत’ आयोजित करण्यात आली आहे.

कुठे आणि कधी होणार अदालत?

ही डाक अदालत रत्नागिरीतील गोगटे जोगळेकर कॉलेज शेजारील विभागीय डाकघर अधीक्षक कार्यालयात दुपारी ३ वाजता पार पडणार आहे.

कोणत्या तक्रारींची दखल घेतली जाणार?

पोस्टाच्या कामाशी संबंधित ज्या तक्रारींचे स्थानिक स्तरावर निवारण झालेले नाही किंवा ज्या ग्राहकांना मिळालेल्या उत्तराने समाधान झालेले नाही, अशा तक्रारी येथे मांडता येतील. प्रामुख्याने खालील विषयांवर चर्चा केली जाईल:

  • सामान्य टपाल आणि स्पीड पोस्ट (Speed Post)
  • काऊंटर सेवा आणि पार्सल (Parcel)
  • बचत बँक खाती (Savings Bank)
  • मनीऑर्डर (Money Order) संबंधित तक्रारी

तक्रार अर्जासाठी महत्त्वाचे नियम:

१. एक व्यक्ती, एक तक्रार: एका व्यक्तीने केवळ एकच तक्रार अर्ज सादर करावा. २. सविस्तर तपशील: अर्जामध्ये तक्रारीचा पूर्ण संदर्भ, तारीख आणि आवश्यक माहिती स्पष्टपणे नमूद केलेली असावी. ३. मुदत: तक्रार अर्ज ‘अधीक्षक डाकघर, विभागीय कार्यालय, रत्नागिरी’ यांच्या नावे पाठवायचा आहे. हा अर्ज १२ मार्च २०२६ पर्यंत किंवा त्यापूर्वी कार्यालयात पोहोचणे अनिवार्य आहे.

महत्त्वाची टीप: १२ मार्चनंतर प्राप्त होणाऱ्या तक्रारींचा या अदालतीमध्ये विचार केला जाणार नाही, याची ग्राहकांनी नोंद घ्यावी.

रत्नागिरी जिल्ह्यातील टपाल ग्राहकांनी या संधीचा लाभ घेऊन आपल्या प्रलंबित समस्यांचे निराकरण करून घ्यावे, असे आवाहन डाक विभागामार्फत करण्यात आले आहे.

दैनिक रत्नागिरी खबरदार
ISO 9001:2015 CERTIFIED
(RNI NO. MAHMAR/2013/57411)
शासनमान्य रजिस्टर न्यूजपेपर
17:23 12-03-2026