रत्नागिरी: रत्नागिरी जिल्हा परिषदेच्या रिक्त असलेल्या उपाध्यक्ष आणि विविध विषय समिती सभापती पदांसाठीची निवड प्रक्रिया बुधवारी अत्यंत उत्साहात पार पडली. राज्याचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या मार्गदर्शनाखाली आणि शिवसेना उपनेते डॉ. उदय सामंत यांच्या नियोजनानुसार, सर्व निवडी ‘बिनविरोध’ झाल्या आहेत. सामंत यांनी या निवडींमध्ये अनुभवी चेहऱ्यांसोबतच नव्या फळीला संधी देत आगामी निवडणुकांसाठी तगडी मोर्चेबांधणी केल्याचे दिसून येत आहे.
निवड प्रक्रिया आणि अधिकारी
जिल्हा परिषदेच्या ‘हिंदूहृदयसम्राट बाळासाहेब ठाकरे सभागृहात’ ही निवड प्रक्रिया पार पडली. निवडणूक निर्णय अधिकारी म्हणून जीवन देसाई आणि सहाय्यक निवडणूक निर्णय अधिकारी म्हणून मानसिंग जाधव यांनी जबाबदारी सांभाळली. दुपारी अर्ज दाखल करण्याच्या मुदतीत प्रत्येक पदासाठी केवळ एकच अर्ज आल्याने, या सर्व निवडी बिनविरोध झाल्याचे अधिकृतपणे घोषित करण्यात आले.
नव्या शिलेदारांची टीम आणि सोपवलेली जबाबदारी
पालकमंत्री उदय सामंत यांनी निवडलेली ही नवीन टीम पुढील सव्वा वर्षांसाठी जिल्हा परिषदेचा गाडा हाकणार आहे. यामध्ये खालील पदाधिकाऱ्यांचा समावेश आहे:
- विलास चाळके (उपाध्यक्ष): यांच्याकडे बांधकाम आणि आरोग्य यांसारख्या महत्त्वाच्या विभागांचा कार्यभार सोपवण्यात आला आहे.
- नंदकुमार मुरकर (सभापती, अर्थ व शिक्षण): गोळप गटात मातब्बर अपक्ष उमेदवाराचा पराभव करणाऱ्या मुरकर यांच्या निष्ठेचे चीज करत त्यांना ही महत्त्वाची धुरा देण्यात आली आहे.
- अॅड. सुयोग कांबळे (सभापती, समाजकल्याण): हातखंबा गटात पक्षाशी एकनिष्ठ राहून विजय मिळवणाऱ्या कांबळे यांना समाजकल्याण सभापती पदाची संधी मिळाली आहे.
- सौ. मयुरी मिलिंद शिर्के (सभापती, महिला व बालकल्याण): चिपळूण तालुक्याला प्रतिनिधित्व देत महिला नेतृत्वाला वाव देण्यात आला आहे.
- महेश नाटेकर (सभापती, कृषी व पशुसंवर्धन): गुहागर तालुक्यातील ग्रामीण भागात पक्षाचा विस्तार करण्यासाठी नाटेकर यांच्याकडे ही जबाबदारी सोपवण्यात आली आहे.
“कठीण काळात पक्षासोबत एकनिष्ठ राहणाऱ्या कार्यकर्त्यांना सत्तेत मानाचे स्थान दिले जाईल, हाच संदेश या निवडीतून देण्यात आला आहे.”
प्रादेशिक समतोल आणि राजकीय गणित
या निवडींमध्ये डॉ. उदय सामंत यांनी केवळ निष्ठाच नाही, तर ‘प्रादेशिक समतोल’ साधण्यावरही भर दिला आहे. चिपळूण आणि गुहागर या दोन महत्त्वाच्या मतदारसंघांना सत्तेत वाटा देऊन आगामी निवडणुकांच्या दृष्टीने शिवसेनेने आपली पकड अधिक मजबूत केली आहे.
या विशेष सभेला जिल्हा परिषद अध्यक्षा अस्मिता केंद्रे, मुख्य कार्यकारी अधिकारी (CEO) वैदेही रानडे, माजी आमदार संजय कदम, सदानंद चव्हाण, जिल्हाप्रमुख शशिकांत चव्हाण, राहुल पंडित आणि इतर मान्यवर उपस्थित होते. निवडीनंतर सर्व नवनिर्वाचित पदाधिकाऱ्यांचे पुष्पगुच्छ देऊन अभिनंदन करण्यात आले.
आता या नव्या दमाच्या टीमच्या प्रशासकीय कौशल्याकडे आणि विकासाच्या कामांकडे संपूर्ण रत्नागिरी जिल्ह्याचे लक्ष लागले आहे.
दैनिक रत्नागिरी खबरदार
ISO 9001:2015 CERTIFIED
(RNI NO. MAHMAR/2013/57411)
शासनमान्य रजिस्टर न्यूजपेपर
10:50 26-03-2026














