देशव्यापी लॉकडाऊन नाही! पंतप्रधान मोदींनी अफवांना लगावला पूर्णविराम; ‘टीम इंडिया’ म्हणून काम करण्याचे मुख्यमंत्र्यांना आवाहन

नवी दिल्ली: गेल्या काही दिवसांपासून सोशल मीडिया आणि विविध माध्यमांमध्ये रंगणाऱ्या देशव्यापी लॉकडाऊनच्या चर्चेवर पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी पडदा टाकला आहे. सर्व राज्यांच्या मुख्यमंत्र्यांसोबत आयोजित करण्यात आलेल्या उच्चस्तरीय बैठकीत त्यांनी स्पष्ट केले की, देशात कोणताही लॉकडाऊन लावला जाणार नाही. नागरिकांनी अफवांवर विश्वास ठेवू नये, असे आवाहनही त्यांनी यावेळी केले.

‘टीम इंडिया’ म्हणून एकत्र येण्याची गरज

पंतप्रधान मोदींनी या संकटकाळात राज्यांच्या मुख्यमंत्र्यांना ‘टीम इंडिया’ म्हणून काम करण्याचे आवाहन केले. “जर आपण सर्वांनी एकजूट होऊन प्रयत्न केले, तर देश या कठीण परिस्थितीतून नक्कीच यशस्वीपणे बाहेर पडेल,” असा विश्वास त्यांनी व्यक्त केला. राज्यांनी एकमेकांशी समन्वय राखून कामाचा वेग वाढवावा, अशी अपेक्षा त्यांनी व्यक्त केली.

अर्थव्यवस्था आणि पुरवठा साखळीवर विशेष भर

बैठकीत पंतप्रधानांनी सरकारची प्राथमिकता स्पष्ट करताना खालील मुद्द्यांवर भर दिला:

  • आर्थिक स्थिरता: देशाची आर्थिक आणि व्यापारी चक्रे थांबू नयेत यासाठी प्रयत्न करणे.
  • ऊर्जा सुरक्षा: ऊर्जा क्षेत्रातील आव्हाने ओळखून त्यावर उपाययोजना करणे.
  • पुरवठा साखळी (Supply Chain): जीवनावश्यक वस्तूंची साखळी विस्कळीत होणार नाही याची काळजी घेणे.
  • कठोर कारवाई: साठेबाजी आणि नफेखोरी करणाऱ्यांविरुद्ध राज्यांनी कठोर पावले उचलावीत, असे निर्देश मोदींनी दिले.

कृषी नियोजन आणि सीमावर्ती राज्यांचे महत्त्व

पंतप्रधानांनी आगामी काळातील गरजा लक्षात घेऊन आगाऊ नियोजनावर (Advance Planning) भर दिला. विशेषतः:

  1. खते आणि कृषी: खतांची साठवणूक आणि वितरणावर बारकाईने लक्ष ठेवणे आवश्यक आहे.
  2. सागरी आणि सीमावर्ती सुरक्षा: सीमावर्ती आणि किनारपट्टीवरील राज्यांनी जहाजवाहतूक आणि अत्यावश्यक वस्तूंच्या वाहतुकीत येणारे अडथळे तातडीने सोडवावेत.

“अचूक आणि विश्वसनीय माहितीच जनतेपर्यंत पोहोचवा. चुकीची माहिती आणि अफवा पसरवणाऱ्यांवर कडक लक्ष ठेवा.”पंतप्रधान नरेंद्र मोदी

मुख्यमंत्र्यांकडून केंद्राच्या निर्णयांचे स्वागत

या बैठकीत उपस्थित सर्व मुख्यमंत्र्यांनी केंद्राने उचललेल्या पावलांचे कौतुक केले. इंधनावरील उत्पादन शुल्क (Excise Duty) कमी करणे आणि राज्यांना व्यावसायिक एलपीजी (Commercial LPG) चा पुरवठा वाढवणे, या निर्णयामुळे सर्वसामान्यांना मोठा दिलासा मिळाल्याचे त्यांनी सांगितले.

बहुतेक राज्यांनी आपल्याकडे पेट्रोल, डिझेल आणि एलपीजीचा साठा पुरेसा असल्याचे सांगून परिस्थिती नियंत्रणात असल्याचे स्पष्ट केले. कोणत्याही आव्हानाचा सामना करण्यासाठी राज्ये केंद्र सरकारसोबत खांद्याला खांदा लावून काम करण्यास कटिबद्ध असल्याचे मुख्यमंत्र्यांनी यावेळी नमूद केले.

दैनिक रत्नागिरी खबरदार
ISO 9001:2015 CERTIFIED
(RNI NO. MAHMAR/2013/57411)
शासनमान्य रजिस्टर न्यूजपेपर
11:03 28-03-2026