देवरुख (संगमेश्वर): रत्नागिरी जिल्ह्यातील संगमेश्वर तालुक्यातील तुळसणी येथील दोन तरुणांना शिकारीच्या उद्देशाने विनापरवाना बंदूक आणि जिवंत काडतुसे घेऊन वावरताना देवरुख पोलिसांनी रंगेहाथ पकडले. बुधवारी पहाटेच्या सुमारास ही कारवाई करण्यात आली असून, या घटनेमुळे परिसरात एकच खळबळ उडाली आहे.
गस्तीदरम्यान संशयास्पद हालचालींमुळे कारवाई
पोलीस निरीक्षक उदय झावरे यांच्या मार्गदर्शनाखाली देवरुख पोलिसांचे पथक बुधवारी पहाटे पांगरी, घोडवली आणि तुळसणी परिसरात गस्त घालत होते. पहाटेच्या सुमारास पांगरी आणि घोडवली गावच्या सीमेवर एका मोटारसायकलवरून दोन तरुण संशयास्पद रित्या जात असल्याचे पोलिसांच्या निदर्शनास आले. पोलिसांनी तात्काळ त्यांना थांबवून विचारपूस केली आणि त्यांची झडती घेतली.
जप्त केलेले साहित्य आणि आरोपींची नावे
झडती दरम्यान पोलिसांना त्यांच्याकडे विनापरवाना शस्त्रे आढळली. पोलिसांनी घटनास्थळावरून खालील साहित्य जप्त केले आहे:
- एक बंदूक (विनापरवाना)
- ७ जिवंत काडतुसे
- एक मोटारसायकल
याप्रकरणी पोलिसांनी सुरज सदानंद आगरे (वय ३१, रा. तुळसणी आगरेवाडी) आणि संदीप सोनू कातकर (वय ४०, रा. तुळसणी कातकरवाडी) या दोघांना ताब्यात घेतले.
न्यायालयीन कारवाई
पोलीस हेड कॉन्स्टेबल सचिन पवार यांनी दिलेल्या फिर्यादीनुसार, दोन्ही आरोपींविरुद्ध गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. बुधवारी अटक केल्यानंतर त्यांना देवरुख न्यायालयात हजर केले असता, न्यायालयाने त्यांना सुरुवातीला एक दिवसाची पोलीस कोठडी सुनावली होती. त्यानंतर गुरुवारी पुन्हा हजर केले असता, त्यांची जामिनावर मुक्तता करण्यात आली.
पोलिस पथकाची कामगिरी
ही यशस्वी कारवाई देवरुख पोलीस ठाण्याचे पोलीस हेड कॉन्स्टेबल सचिन कामेरकर, सचिन पवार आणि अभिषेक वेलवणकर यांच्या पथकाने केली. रात्रीच्या वेळी अवैध शिकार करणाऱ्यांवर पोलिसांची करडी नजर असून, अशा कारवाया पुढेही सुरू राहतील असा इशारा प्रशासनाकडून देण्यात आला आहे.
दैनिक रत्नागिरी खबरदार
ISO 9001:2015 CERTIFIED
(RNI NO. MAHMAR/2013/57411)
शासनमान्य रजिस्टर न्यूजपेपर
12:48 03-04-2026














