चिपळूण: पाणी ही मानवाची मूलभूत गरज आहे, मात्र याच कारणावरून कधीकधी रक्ताचे नातेवाईकही एकमेकांच्या जीवावर उठतात. अशीच एक धक्कादायक घटना चिपळूण शहराजवळील खेर्डी बौद्धवाडी येथे घडली आहे. सामायिक बोअरिंगवरून पाणी भरण्याच्या किरकोळ वादाचे पर्यावसान मोठ्या हाणामारीत झाले असून, यामध्ये एक जण गंभीर जखमी झाला आहे. याप्रकरणी चिपळूण पोलिसांनी तिघांविरुद्ध गुन्हा दाखल केला आहे.
नेमकी घटना काय?
मिळालेल्या माहितीनुसार, ही घटना १ एप्रिल रोजी सायंकाळी ७ वाजेच्या सुमारास घडली. खेर्डी बौद्धवाडी येथील रहिवासी रवींद्र भिकाजी मोहिते (वय ५५) हे त्यांच्या सामायिक बोअरिंगवर पाणी भरण्यासाठी गेले होते. यावेळी त्यांच्याच भावकीतील दिलीप मोहिते यांनी त्यांना अटकाव केला.
“तू या बोअरिंगवरून पाणी भरायचे नाही, तुझा येथे काही संबंध नाही. हे बोअरिंग आमच्या हिस्यात आहे,” असे म्हणत दिलीप मोहिते यांनी वादाला सुरुवात केली.
शाब्दिक वादाचे रूपांतर हाणामारीत
सुरुवातीला झालेल्या शाब्दिक वादाने लवकरच उग्र रूप धारण केले. वादाच्या भरात दिलीप मोहिते यांनी हातातील लोखंडी पाईपने रवींद्र मोहिते यांच्या डोक्यात जोरात प्रहार केला. यावेळी इतर आरोपींनी रवींद्र यांचे हात धरून त्यांना ढकलून दिले आणि अश्लील शिवीगाळ केली. या हल्ल्यात रवींद्र मोहिते यांच्या डोक्याला गंभीर दुखापत झाली असून ते जखमी झाले आहेत.
यांच्यावर झाला गुन्हा दाखल
जखमी रवींद्र मोहिते यांनी दिलेल्या फिर्यादीवरून चिपळूण पोलिसांनी खालील तिघांविरुद्ध कायदेशीर कारवाई केली आहे: १. दिलीप भिकाजी मोहिते (वय ५८) २. वैभव दिलीप मोहिते (वय २६) ३. दीपाली दिलीप मोहिते (वय ५५)
पोलिस तपास सुरू
हे सर्व आरोपी आणि फिर्यादी एकाच भावकीतील (नातेवाईक) आहेत. सामायिक मालमत्तेवरून किंवा पाण्याच्या हक्कावरून त्यांच्यात आधीपासूनच धुसफूस असल्याची शक्यता वर्तवण्यात येत आहे. चिपळूण पोलिसांनी या घटनेची गंभीर दखल घेतली असून, पुढील तपास पोलीस करत आहेत.
निष्कर्ष: ग्रामीण भागात पाण्याचा प्रश्न गंभीर होत असताना, अशा प्रकारे नात्यांमध्ये वादाच्या ठिणग्या पडणे चिंतेची बाब ठरत आहे. पोलिसांनी नागरिकांना शांतता राखण्याचे आवाहन केले आहे.
दैनिक रत्नागिरी खबरदार
ISO 9001:2015 CERTIFIED
(RNI NO. MAHMAR/2013/57411)
शासनमान्य रजिस्टर न्यूजपेपर
14:44 04-04-2026














