खेडमधील खोंडे-भडगाव रस्त्याच्या कामाला मुहूर्त! मंत्री योगेश कदम यांच्या प्रयत्नांना यश; ३० लाखांच्या निधीतून होणार डांबरीकरण

खेड (प्रतिनिधी): खेड तालुक्यातील ग्रामीण भागातील दळणवळण अधिक सुखकर व्हावे, यासाठी राज्य सरकारकडून महत्त्वाचे पाऊल उचलले गेले आहे. खोंडे-भडगाव रस्ता सुधारणा व डांबरीकरण कामाचे भूमिपूजन नुकतेच मोठ्या उत्साहात संपन्न झाले. गृहराज्यमंत्री योगेश कदम यांच्या विशेष पाठपुराव्यातून या कामाला मंजुरी मिळाली असून, यामुळे ग्रामस्थांनी आनंद व्यक्त केला आहे.


रस्त्याच्या कामासाठी निधीचा तपशील

या रस्ते विकास कामासाठी दोन वेगवेगळ्या योजनांमधून निधीची तरतूद करण्यात आली आहे:

  1. अर्थसंकल्पीय योजना २०२४-२५: या अंतर्गत खोंडे-भडगाव रस्ता सुधारणा आणि डांबरीकरणासाठी २० लाख रुपये मंजूर करण्यात आले आहेत.
  2. जिल्हा वार्षिक योजना: या योजनेतून भडगाव रस्ता डांबरीकरणासाठी अतिरिक्त १० लाख रुपयांची तरतूद करण्यात आली आहे.

अशा एकूण ३० लाख रुपयांच्या निधीतून हा रस्ता चकाचक होणार आहे.


प्रमुख मान्यवरांची उपस्थिती

भूमिपूजन सोहळ्याप्रसंगी अनेक स्थानिक नेत्यांनी उपस्थिती दर्शवली. यामध्ये:

  • अरुण कदम (जिल्हा परिषद बांधकाम व आरोग्य सभापती)
  • संग्राम कदम (पंचायत समिती सदस्य) यांच्यासह गावातील प्रमुख पदाधिकारी आणि ग्रामस्थ मोठ्या संख्येने उपस्थित होते.

ग्रामस्थांची अनेक वर्षांची प्रतीक्षा संपली

खोंडे आणि भडगाव परिसरातील रस्ते खराब झाल्यामुळे प्रवाशांना आणि वाहनधारकांना मोठा त्रास सहन करावा लागत होता. मात्र, आता प्रत्यक्ष कामाला सुरुवात झाल्यामुळे पावसाळ्यापूर्वी किंवा त्या दरम्यानच्या काळात प्रवासाचा दर्जा सुधारेल. गृहराज्यमंत्री योगेश कदम यांनी ग्रामीण भागातील प्रलंबित रस्त्यांचे प्रश्न मार्गी लावण्याचे जे आश्वासन दिले होते, त्याची ही पूर्तता असल्याचे बोलले जात आहे.

बातमीचे सार

  • काय घडले: खोंडे-भडगाव रस्त्याचे भूमिपूजन.
  • कोणाच्या प्रयत्नातून: गृहराज्यमंत्री योगेश कदम.
  • एकूण निधी: ३० लाख रुपये.
  • फायदा: खेड तालुक्यातील स्थानिक प्रवाशांना उत्तम रस्ते मिळणार.

दैनिक रत्नागिरी खबरदार
ISO 9001:2015 CERTIFIED
(RNI NO. MAHMAR/2013/57411)
शासनमान्य रजिस्टर न्यूजपेपर
15:17 04-04-2026