दापोली: तालुक्यातील सोवेली चव्हाणवाडी येथील एका ७० वर्षीय वृद्धेचा विसापूर नळपाणी योजनेच्या विहिरीत पडून मृत्यू झाल्याची दुर्दैवी घटना घडली आहे. गुरुवारी (९ एप्रिल) दुपारी १२:३० च्या सुमारास हा प्रकार उघडकीस आला. आजारपणाच्या त्रासातून त्यांनी हे टोकाचे पाऊल उचलले असावे, असा प्राथमिक अंदाज व्यक्त केला जात आहे.
नेमकी घटना काय?
मिळालेल्या माहितीनुसार, लक्ष्मी सहदेव भानत (वय ७०) या आपल्या कुटुंबीयांसह सोवेली चव्हाणवाडी येथे राहत होत्या. त्या गेल्या काही काळापासून सांधेदुखीच्या तीव्र आजाराने त्रस्त होत्या. गेल्या दोन दिवसांपासून त्यांना डोकेदुखीचाही मोठा त्रास होत होता, त्यामुळे त्या शारीरिक आणि मानसिकदृष्ट्या खचल्या होत्या.
गुरुवारी दुपारी १२ वाजेच्या सुमारास लक्ष्मी या घरातून कोणालाही काहीही न सांगता अचानक बाहेर पडल्या. बराच वेळ झाला तरी त्या घरी न परतल्याने कुटुंबीयांनी त्यांची शोधाशोध सुरू केली.
विहिरीत आढळला मृतदेह
शोध घेत असताना घराच्या जवळच असलेल्या विसापूर नळपाणी योजनेच्या विहिरीत लक्ष्मी या उताण्या अवस्थेत तरंगताना मिळून आल्या. त्यांना तातडीने विहिरीतून बाहेर काढून दापोली येथील उपजिल्हा रुग्णालयात दाखल करण्यात आले. मात्र, रुग्णालयात पोहोचण्यापूर्वीच त्यांची प्राणज्योत मालवली होती. डॉक्टरांनी त्यांना तपासून ‘मृत’ घोषित केले.
आजारपणाचा त्रास की घातपात?
लक्ष्मी भानत या वयोवृद्ध होत्या आणि सातत्याने होणाऱ्या आजारपणामुळे त्या विवंचनेत होत्या. याच त्रासाला कंटाळून त्यांनी विहिरीत उडी घेऊन जीवनयात्रा संपवली असावी किंवा विहिरीच्या काठावर गेल्या असताना पाय घसरून त्या पडल्या असाव्यात, असा संशय व्यक्त केला जात आहे. या घटनेमुळे सोवेली चव्हाणवाडी परिसरात हळहळ व्यक्त होत आहे.
पोलीस तपास सुरू
या दुर्दैवी घटनेची माहिती मयत लक्ष्मी यांचे पुतणे रविकांत गोविंद भानत यांनी दापोली पोलीस ठाण्यात दिली. या तक्रारीवरून पोलिसांनी बी.एन.एस.एस. (BNSS) कलम १९४ अन्वये आकस्मिक मृत्यूची नोंद केली आहे (अमृ. क्र. ३८/२०२६). दापोली पोलीस या प्रकरणाचा अधिक तपास करत असून मृत्यूचे नेमके कारण शोधण्याचा प्रयत्न करत आहेत.
संवाद साधा, जीवन वाचवा: मानसिक तणाव किंवा दीर्घकालीन आजारपणामुळे मनात नकारात्मक विचार येत असल्यास, आपल्या कुटुंबाशी किंवा जवळच्या डॉक्टरांशी संवाद साधा. कोणतीही समस्या टोकाचे पाऊल उचलण्याइतकी मोठी नसते.
दैनिक रत्नागिरी खबरदार
ISO 9001:2015 CERTIFIED
(RNI NO. MAHMAR/2013/57411)
शासनमान्य रजिस्टर न्यूजपेपर
13:57 11-04-2026














