निवेंडी येथील सुमारे ३०० जागा मालकांना मिळाला मोबदला; एमआयडीसीने उपलब्ध केले होते १२० कोटी रुपये
रत्नागिरी :
Mango Park Ratnagiri म्हणजेच रत्नागिरी तालुक्यातील निवेंडी येथे उभारण्यात येणाऱ्या मॅंगो पार्कसाठी ताब्यात घेतलेल्या सुमारे शंभर हेक्टर जागेचा मोबदला वाटप जवळपास ७५ टक्के पूर्ण झाला आहे. या भूसंपादन प्रक्रियेअंतर्गत सुमारे ३०० जमीन मालकांना तब्बल ८० कोटी रुपयांचे वाटप करण्यात आले आहे. उर्वरित २५ टक्के मोबदला वाटपही वेगाने सुरू असून महिनाभरात ही प्रक्रिया पूर्ण केली जाईल, अशी माहिती महसूल विभागाकडून देण्यात आली आहे.
शंभर हेक्टर जागेवर प्रक्रिया उद्योगाची उभारणी
रत्नागिरी तालुक्यातील निवेंडी येथे सुमारे शंभर हेक्टर जागेवर भव्य मॅंगो पार्क उभारण्याची घोषणा उद्योगमंत्री उदय सामंत यांनी केली होती. या घोषणेनंतर प्रशासनाकडून भूसंपादन प्रक्रिया अत्यंत वेगाने पार पाडण्यात आली. कोकणातील आंबा, काजू, कोकम आणि फणस यांसारख्या स्थानिक पिकांवर प्रक्रिया करणारे उद्योग उभारून स्थानिक तरुणांच्या हाताला व्यवसाय व नोकरी मिळवून देणे, हा या प्रकल्पाचा मुख्य उद्देश आहे.
रोजगाराच्या संधी अन् १२० कोटींची प्रशासकीय तरतूद
या ठिकाणी राष्ट्रीय व आंतरराष्ट्रीय दर्जाचे फळ प्रक्रिया उद्योग आल्यास मोठ्या प्रमाणावर रोजगाराच्या नवीन संधी उपलब्ध होतील, असा विश्वास उद्योगमंत्री उदय सामंत यांनी व्यक्त केला होता. त्यादृष्टीने महाराष्ट्र औद्योगिक विकास महामंडळाने (MIDC) भूसंपादनाच्या मोबदल्यासाठी १२० कोटी रुपये उपलब्ध करून दिले होते. या निधीतून महसूल यंत्रणेमार्फत पात्र जमीन मालकांना मोबदला वाटपाचे काम सुरू करण्यात आले आहे.

महिनाभरात उर्वरित मोबदला वाटप पूर्ण होणार
आत्तापर्यंत जवळपास ३०० जमीन मालकांना ८० कोटी रुपयांच्या मोबदल्याचे वाटप यशस्वीरीत्या पार पडले आहे. उर्वरित जमीन मालकांच्या कागदपत्रांची पडताळणी व वाटपाची प्रक्रिया सध्या सुरू असून, येत्या महिनाभरात संपूर्ण भूसंपादन मोबदला वाटप प्रक्रिया पूर्ण होईल, असा ठाम विश्वास महसूल विभागातील अधिकाऱ्यांनी व्यक्त केला आहे.













