चौकशी समितीची नियुक्ती झाल्याची मुख्यमंत्र्यांची माहिती
पुणे :
Devendra Fadnavis MPSC Pune संदर्भात पुण्यातून एक महत्त्वाची बातमी समोर येत आहे. महाराष्ट्र लोकसेवा आयोगाच्या (MPSC) परीक्षांमध्ये पूर्ण पारदर्शकता राखण्यासाठी राज्य सरकार अत्यंत कटिबद्ध असून, त्यासाठी चौकशी समितीसह व्ही. राधा समितीची नियुक्ती करण्यात आली आहे. परीक्षा प्रक्रिया वेळेत पूर्ण करून दरवर्षी जास्तीत जास्त पदांची भरती करण्यासाठी सरकार सातत्याने प्रयत्नशील असल्याची ग्वाही मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी १४ ऑक्टोबर रोजी पुण्यात दिली.
भाजप बैठकीनंतर विविध मुद्द्यांवर भाष्य
पुणे पदवीधर आणि शिक्षक मतदारसंघाच्या आगामी निवडणुकीच्या पार्श्वभूमीवर भाजप आमदार आणि नगरसेवकांची विशेष बैठक आयोजित करण्यात आली होती. या बैठकीनंतर पत्रकारांशी संवाद साधताना मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी MPSC परीक्षांसोबतच ऊस गाळप हंगाम, शेतकरी मदत आणि वैद्यकीय शिक्षणाशी संबंधित अनेक धोरणात्मक निर्णयांवर सरकारची भूमिका स्पष्ट केली.
१५ ऑक्टोबरपासून ऊस गाळप अन् शेतकऱ्यांना ५ हजारांची मदत
यंदा कमी झालेल्या पावसामुळे राज्यातील ऊस उत्पादनात घट होण्याची शक्यता वर्तवली जात आहे. या पार्श्वभूमीवर साखर कारखान्यांनी १५ ऑक्टोबरपासून अधिकृतपणे ऊस गाळप सुरू करावे, असे आवाहन मुख्यमंत्र्यांनी केले. याशिवाय, राज्यातील दुष्काळी परिस्थितीचा विचार करून राज्य सरकारने बाधित शेतकऱ्यांना पाच हजार रुपयांची आगाऊ आर्थिक मदत देण्याचा महत्त्वपूर्ण निर्णय घेतल्याचेही त्यांनी या वेळी जाहीर केले.

पुण्यात ESIC वैद्यकीय महाविद्यालयाला मान्यता
पुण्यातील ESIC वैद्यकीय महाविद्यालय आणि रुग्णालयाला केंद्र सरकारकडून अधिकृत मान्यता मिळाली असल्याची आनंदाची बातमी त्यांनी दिली. या वैद्यकीय महाविद्यालयात MBBS अभ्यासक्रमाच्या ५० जागा उपलब्ध होणार आहेत. केंद्र सरकारच्या या निर्णयामुळे पुण्यात वैद्यकीय शिक्षणाच्या नवीन संधी निर्माण होणार असून विद्यार्थ्यांना मोठा दिलासा मिळणार आहे.













