Karun Nair Poor Form Continues in England : ‘क्रिकेट, मुझे एक और मौका दे’ म्हणणाऱ्या करुण नायरने सुवर्णसंधी गमवली. 8 वर्षांनंतर तो भारतीय संघात आला, पण इंग्लंड दौऱ्यावर सातत्याने मोठ्या खेळी खेळण्यात अपयशी ठरत आहे.
जेव्हा त्याला इंग्लंड दौऱ्यासाठी संघात निवडण्यात आले, तेव्हा सर्व चाहत्यांना त्याच्याकडून मोठ्या अपेक्षा होत्या. पण भारतीय फलंदाजाने त्या धुळीला मिळवून दिल्या आहेत. लीड्स आणि एजबॅस्टनमध्ये अपयशी ठरल्यानंतर, नायर लॉर्ड्स कसोटीच्या दोन्ही डावांमध्ये मोठ्या खेळी खेळण्यात अपयशी ठरला.
करुण नायरने सुवर्णसंधी नासवली…
कसोटी क्रिकेटमध्ये त्रिशतक झळकावणारा नायर या मालिकेत एकदाही 50 धावांचा टप्पा ओलांडू शकला नाही. त्याने लॉर्ड्स कसोटीच्या पहिल्या डावात 40 धावा केल्या आणि सेट झाल्यानंतर त्याची विकेट फेकली. त्याच्याकडे एक संधी होती, ही खेळी मोठी करण्याची एक उत्तम संधी. यानंतर, दुसऱ्या डावात, नायर 33 चेंडूंचा सामना केल्यानंतर 14 धावा करून बाद झाला. या दरम्यान, तो ज्या पद्धतीने एलबीडब्ल्यू आउट झाला तो देखील पाहण्यासारखा होता. अशा प्रकारे, नायरने गेल्या 6 डावांमध्ये एकूण फक्त 131 धावा केल्या आहेत.
करुण नायरने लॉर्ड्सवर खेळला शेवटचा कसोटी सामना?
नायरला या मालिकेत खूप संघर्षानंतर संधी मिळाली आहे. त्याने देशांतर्गत क्रिकेटमध्ये खूप धावा केल्या आणि काउंटी क्रिकेटमध्ये धावांचा पाऊस पाडला. त्यामुळे त्याला पुन्हा संधी देण्याची मागणी होत होती. रोहित शर्मा आणि विराट कोहलीसारख्या वरिष्ठ खेळाडूंच्या कसोटी निवृत्तीनंतर बीसीसीआयने अखेर नायरला संघात स्थान दिले. पण कदाचित नायरचे नशीब त्याला साथ देत नाही.
नायरने आतापर्यंत केलेल्या कामगिरीवरून असे दिसते की, त्याने लॉर्ड्सवर त्याच्या कसोटी कारकिर्दीचा शेवटचा डाव खेळला असावा. मालिकेत अजून दोन सामने शिल्लक असले तरी, या फलंदाजाला त्यात संधी मिळण्याची शक्यता जवळजवळ शून्य दिसते. गौतम गंभीर आणि संघ व्यवस्थापन साई सुदर्शन किंवा अभिमन्यू ईश्वरन यांना संधी देऊ शकते.
सामन्याबद्दल बोलायचे झाले तर, या सामन्याची सुरुवात इंग्लंडच्या पहिल्या डावाने झाली होती, त्यांनी 387 धावा केल्या. प्रत्युत्तरात भारतानेही तितक्याच, म्हणजे 387 धावा केल्या. त्यानंतर इंग्लंडचा दुसरा डाव 192 धावांवर आटोपला. भारतासमोर 193 धावांचं लक्ष्य ठेवलं आहे. पाचव्या दिवशी 71 धावांवर भारताला पहिला आणि एकूण पाचवा धक्का बसला. जोफ्रा आर्चरने ऋषभ पंतला क्लीन बोल्ड केले. तो फक्त नऊ धावा करू शकला. सध्या केएल राहुल आणि रवींद्र जडेजा क्रीजवर आहेत. भारताचा स्कोअर पाच विकेटसाठी 72 धावा आहे. भारताला विजयासाठी अजूनही 121 धावांची आवश्यकता आहे.
दैनिक रत्नागिरी खबरदार
ISO 9001:2015 CERTIFIED
(RNI NO. MAHMAR/2013/57411)
शासनमान्य रजिस्टर न्यूजपेपर
17:10 14-07-2025














