Parliament Monsoon Session: पहलगाम हल्ला आणि ऑपरेशन सिंदूरवरील चर्चेची तारीख ठरली; पंतप्रधान मोदीही उपस्थित राहणार

Parliament Monsoon Session: संसदेच्या पावसाळी अधिवेशनाचा आज तिसरा दिवसही विरोधकांच्या गदारोळात गेला. ऑपरेशन सिंदूर, पहलगाम दहशतवादी हल्ला आणि बिहारमध्ये सुरू असलेल्या एसआयआरसारख्या मुद्द्यांवर सभागृहात चर्चा करण्याची मागणी विरोधी पक्षांकडून करण्यात येत होती.

सरकारनेही आता पहलगाम दहशतवादी हल्ला आणि ऑपरेशन सिंदूरवर चर्चा करण्यास सहमती दर्शविली आहे. पुढील आठवड्यात सोमवारी (२८ जुलै) लोकसभेत आणि मंगळवारी (२९ जुलै) राज्यसभेत या मुद्द्यावर चर्चा होईल.

ऑपरेशन सिंदूरवर पंतप्रधान मोदी कधी बोलणार?
विरोधकांनी सातत्याने पंतप्रधान नरेंद्र मोदींना भारतीय सैन्याने केलेल्या कारवाईवर संसदेत भाषण करण्याची मागणी करत होते. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, पुढील आठवड्यात पहलगाम दहशतवादी हल्ला आणि त्यानंतर सुरू झालेल्या ऑपरेशन सिंदूरवर पंतप्रधान मोदी बोलणार आहेत. पंतप्रधान मोदी २९ जुलै रोजी या विषयावर राज्यसभेत भाषण करतील.

पंतप्रधान मोदींचा ब्रिटन दौरा
काँग्रेससह सर्व विरोधी पक्षांना या आठवड्यातच ऑपरेशन सिंदूरवर चर्चा व्हावी अशी इच्छा होती, परंतु पंतप्रधान मोदी २३-२४ जुलै रोजी दोन दिवसांच्या दौऱ्यावर लंडनला जाणार आहेत. अशा परिस्थितीत, जर सभागृहात चर्चा झाली तर पंतप्रधान मोदी उत्तर देऊ शकणार नाहीत, म्हणून विरोधी पक्षांनी सुधारित वेळापत्रक स्वीकारले. पंतप्रधान मोदी आणि ब्रिटनचे पंतप्रधान केयर स्टारमर यांच्या उपस्थितीत लंडनमध्ये मुक्त व्यापार करार (FTA) वर स्वाक्षरी होण्याची अपेक्षा आहे.

संसदेत २५ तास ऑपरेशन सिंदूरवर चर्चा होणार
सरकारने सोमवारी (२१ जुलै २०२५) संसदेच्या पावसाळी अधिवेशनात ऑपरेशन सिंदूरवर चर्चा करण्याचे मान्य केले होते. व्यवसाय सल्लागार समितीच्या (BAC) बैठकीत, पावसाळी अधिवेशनादरम्यान लोकसभेत १६ तास आणि राज्यसभेत ९ तास ऑपरेशन सिंदूरवर चर्चा करण्याचा निर्णय घेण्यात आला.

दैनिक रत्नागिरी खबरदार
ISO 9001:2015 CERTIFIED
(RNI NO. MAHMAR/2013/57411)
शासनमान्य रजिस्टर न्यूजपेपर
17:19 23-07-2025