नावडीत घुमला ‘स्वदेशी’चा नारा! महिलांनी घेतला आत्मनिर्भरतेचा ध्यास; भाजपा महिला मोर्चाचा स्तुत्य उपक्रम

संगमेश्वर/नावडी :
पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी पाहिलेले ‘आत्मनिर्भर भारता’चे स्वप्न साकारण्यासाठी महिलांचा सहभाग अत्यंत महत्त्वाचा आहे. याच उद्देशाने संगमेश्वर तालुक्यातील नावडी (Nawadi) येथे भारतीय जनता पार्टी महिला मोर्चा (रत्नागिरी दक्षिण) यांच्या वतीने ‘आत्मनिर्भर भारत व स्वदेशी अभियान’ अंतर्गत एका विशेष कार्यक्रमाचे आयोजन करण्यात आले होते. यावेळी महिलांनी स्वदेशीचा स्वीकार करून स्वतःच्या पायावर उभे राहावे, असा महत्त्वपूर्ण संदेश देण्यात आला.


मान्यवरांची मांदियाळी आणि मार्गदर्शन
या कार्यक्रमाला भाजप महिला मोर्चाच्या प्रमुख पदाधिकाऱ्यांची विशेष उपस्थिती लाभली. यामध्ये जिल्हा अध्यक्षा सौ. वर्षाताई ढेकणे, जिल्हा सरचिटणीस सौ. नुपुरा मुळ्ये, तालुका अध्यक्षा सौ. शितल दिंडे आणि जिल्हा सचिव सौ. सरिता आंबेकर उपस्थित होत्या.
यावेळी मान्यवरांनी महिलांना मार्गदर्शन करताना सांगितले की, “आत्मनिर्भर भारत ही केवळ एक घोषणा नसून ती भारताच्या प्रगतीची गुरुकिल्ली आहे. महिलांनी स्वदेशी उत्पादनांचा (Swadeshi Products) जास्तीत जास्त वापर करावा आणि त्यातून स्वयंरोजगाराच्या संधी निर्माण कराव्यात.” तसेच यावेळी बचतगटांचे महत्त्व आणि महिलांच्या आर्थिक स्वावलंबनाबाबत सविस्तर चर्चा करण्यात आली.


उत्स्फूर्त प्रतिसाद आणि आयोजन
कार्यक्रमाचे नेटके आयोजन तालुका उपाध्यक्षा सौ. सुमन झगडे यांनी केले होते. या उपक्रमाला स्थानिक महिलांनी उस्फूर्त प्रतिसाद दिला. कार्यक्रमात उपस्थित महिलांनी स्वदेशी वस्तूंचा वापर करण्याचा आणि आत्मनिर्भर भारताच्या जडणघडणीत योगदान देण्याचा संकल्प केला.
उपस्थिती
या कार्यक्रमास बूथ अध्यक्ष (नावडी) सौ. रोहिणी सुर्वे, सौ. दीपिका जोशी, सौ. प्रियांका साळवी, सौ. अमृता कोकाटे आणि सौ. मुग्धा भिडे यांच्यासह परिसरातील महिला मोठ्या संख्येने उपस्थित होत्या.