मुंबई महानगरपालिका निवडणुकीवरुन शिवसेना नेते संजय निरुपम यांनी उद्धव ठाकरे यांच्यावर टीका केली. “महाराष्ट्राच्या राजकारणात जर कोणी जयचंद असेल तर ते यूबीटी प्रमुख उद्धव ठाकरे आहेत.
ज्या पद्धतीने त्यांनी २०१९ च्या निवडणुकीत भाजपसोबत लढून आणि काँग्रेस आणि शरद पवारांशी हातमिळवणी करून शिवसेनाप्रमुख बाळासाहेब ठाकरे यांच्या हिंदुत्व विचारसरणीचा विश्वासघात केला ते खरे जयचंद दृष्टिकोन आहे. या जयचंद दृष्टिकोनामुळे त्यांना संपूर्ण पक्षाला महागात पडले, असा टोला निरुपम यांनी लगावला. एकनाथ शिंदे हे एक धाडसी आणि वचनबद्ध शिवसैनिक आहेत ज्यांनी शिवसेनाप्रमुखांच्या विचारसरणीच्या आधारे शिवसेनेला पुन्हा रुळावर आणले आणि भाजपसोबत हिंदुत्व विचारसरणीने प्रेरित होऊन सरकार स्थापन केले, असंही निरुपम म्हणाले.
मंत्री नितेश राणे यांनीही आजच्या महानगरपालिका निवडणुकीच्या निकालांवर प्रतिक्रिया दिली. ते म्हणाले, “मुंबईतील देशभक्त जनतेने भाजप आणि महायुतीला पाठिंबा देत आपला विश्वास व्यक्त केला आहे. आम्ही विकास आणि सुरक्षा या दोन मुद्द्यांवर निवडणूक लढवली. मला विश्वास आहे की आम्ही निश्चितच यासाठी काम करू आणि मुंबईचा हा विश्वास आणखी मजबूत करू.”
काँग्रेस खासदार इम्रान मसूद काय म्हणाले?
महानगरपालिका निवडणुकीच्या निकालांवर काँग्रेस खासदार इम्रान मसूद म्हणाले, “भाजपने त्यांचे सर्व घटक पक्ष गिळंकृत केले आहेत. अजित पवार आणि एकनाथ शिंदे यांनी विचार करावा. आम्ही जिथे होतो तिथेच उभे आहोत, पण एकनाथ शिंदे आणि अजित पवार यांना विचारावे की ते कुठे उभे आहेत. त्यांच्यासोबत उभे राहिलेले घटक अस्तित्वात नाहीत. बीएमसीमध्ये शिवसेनेचा झेंडा फडकवणाऱ्या शिवसैनिकांनी ४५ वर्षांनंतर बीएमसीवरील त्यांची पकड संपली आहे हे लक्षात घ्यावे. एकनाथ शिंदे असोत किंवा उद्धव ठाकरे, त्यांनी विचार करावा. राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या बाबतीतही हेच आहे. भाजप त्यांच्या घटक पक्षांना नष्ट करत आहे, असंही ते म्हणाले.
दैनिक रत्नागिरी खबरदार
ISO 9001:2015 CERTIFIED
(RNI NO. MAHMAR/2013/57411)
शासनमान्य रजिस्टर न्यूजपेपर
17:29 17-01-2026














