रत्नागिरी: पंडित दीनदयाल उपाध्याय रोजगार मेळाव्यास प्रतिसाद; ५ उमेदवारांना मिळाली रोजगाराची संधी!

रत्नागिरी: जिल्ह्यातील सुशिक्षित बेरोजगार तरुण-तरुणींना हक्काचा रोजगार मिळवून देण्यासाठी कौशल्य विकास, रोजगार व उद्योजकता विभागामार्फत आयोजित ‘पंडित दीनदयाल उपाध्याय रोजगार मेळावा’ उत्साहात पार पडला. या मेळाव्यात नामांकित कंपन्यांनी घेतलेल्या मुलाखतींमधून अंतिम ५ उमेदवारांची निवड करण्यात आली असून, २१ उमेदवारांची प्राथमिक निवड झाली आहे.

या मेळाव्याची सविस्तर माहिती प्र. सहायक आयुक्त मो. ए. दुधाळ यांनी प्रसिद्धीपत्रकाद्वारे दिली.

बड्या कंपन्यांचा सहभाग आणि उमेदवारांचा प्रतिसाद

रत्नागिरीतील या मेळाव्यात जिल्हाभरातील विविध क्षेत्रांतील नामांकित उद्योजक आणि कंपन्यांनी सहभाग नोंदवला होता. यामध्ये प्रामुख्याने खालील कंपन्यांचा समावेश होता:

  • गद्रे मरिन प्रा.लि. आणि जिलानी मरीन प्रॉडक्ट (मिरजाळे एमआयडीसी)
  • एलआयसी ऑफ इंडिया (LIC)
  • एम.इ.एस.ए.एम. परशुराम रुग्णालय आणि संशोधन केंद्र, घाणेखुंट
  • स्विग्गी (Swiggy) प्रायव्हेट लिमिटेड
  • नेक्सलाइफ डायग्नोस्टिक सेंटर
  • स्वराज्य ॲग्रो अँड अलाईड सर्व्हिसेस आणि एम.आय लाइफ स्टाईल

निवड प्रक्रिया: ७१ उमेदवारांच्या प्रत्यक्ष मुलाखती

या मेळाव्यासाठी नावनोंदणी केलेल्या उमेदवारांपैकी ७१ उमेदवारांची विविध रिक्त पदांसाठी प्रत्यक्ष मुलाखत घेण्यात आली. कंपन्यांच्या प्रतिनिधींनी उमेदवारांच्या कौशल्याची आणि शैक्षणिक पात्रतेची पडताळणी केली. त्यापैकी:

  1. प्राथमिक निवड: २१ उमेदवार
  2. अंतिम निवड: ०५ उमेदवार

या निवड झालेल्या उमेदवारांना लवकरच संबंधित कंपन्यांकडून नियुक्तीपत्रे मिळण्याची शक्यता आहे.


बेरोजगारांसाठी सुवर्णसंधी

शासनाच्या या उपक्रमामुळे ग्रामीण आणि शहरी भागातील तरुणांना एकाच छताखाली अनेक कंपन्यांसमोर आपली गुणवत्ता सिद्ध करण्याची संधी मिळाली. “जिल्ह्यातील तरुणांनी रोजगाराच्या अशा संधींचा लाभ घ्यावा आणि स्वतःला उद्योजकतेच्या प्रवाहात सामील करावे,” असे आवाहन रोजगार विभागातर्फे करण्यात आले आहे.

महत्त्वाची नोंद: जे उमेदवार या मेळाव्यात सहभागी होऊ शकले नाहीत, त्यांनी कौशल्य विकास विभागाच्या अधिकृत पोर्टलवर आपली नोंदणी अद्ययावत ठेवावी, जेणेकरून भविष्यातील मेळाव्यांची माहिती त्यांना वेळेवर मिळेल.

दैनिक रत्नागिरी खबरदार
ISO 9001:2015 CERTIFIED
(RNI NO. MAHMAR/2013/57411)
शासनमान्य रजिस्टर न्यूजपेपर
11:01 14-02-2026