रत्नागिरी: रत्नागिरीतील साळवी स्टॉप परिसरातून एक अतिशय दुर्दैवी आणि हृदयद्रावक घटना समोर आली आहे. घरगुती कारणातून एका ३२ वर्षीय विवाहित महिलेने उंदीर मारण्याचे विष प्राशन करून आत्महत्या केल्याची घटना घडली आहे. कोल्हापूर येथील रुग्णालयात उपचार सुरू असताना तिची प्राणज्योत मालवली. या घटनेमुळे परिसरात हळहळ व्यक्त केली जात आहे.
काय आहे घटना?
मयत महिलेचे नाव मेनका युवराज चव्हाण (वय ३२, रा. साळवी स्टॉप, गुडलक बेकरीसमोर, रत्नागिरी) असे आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार, काही दिवसांपूर्वी मेनका यांचे पती युवराज चव्हाण हे रात्री उशिरा घरी परतले होते. त्यावेळी ते मद्यधुंद अवस्थेत असल्याने पती-पत्नीमध्ये काहीतरी वाद किंवा परिस्थिती निर्माण झाली होती. याच तणावाखाली मेनका यांनी घरातील उंदीर मारण्याचे विष प्राशन केले.
कोल्हापुरात उपचारादरम्यान निधन
विष प्राशन केल्याचे लक्षात येताच पती युवराज चव्हाण यांनी त्यांना तातडीने रत्नागिरी जिल्हा शासकीय रुग्णालयात उपचारासाठी दाखल केले. मात्र, त्यांची प्रकृती गंभीर असल्याने डॉक्टरांनी त्यांना पुढील उपचारासाठी कोल्हापूर येथील छत्रपती प्रमिलाराजे (सीपीआर) रुग्णालयात हलवण्याचा सल्ला दिला. कोल्हापुरात १२ एप्रिल रोजी सकाळी ७:४५ वाजण्याच्या सुमारास उपचार सुरू असताना मेनका चव्हाण यांचा दुर्दैवी मृत्यू झाला.
पोलिसांकडून अकस्मात मृत्यूची नोंद
या घटनेची माहिती उशिरा समोर आली. १६ एप्रिल रोजी दुपारी ३ वाजता रत्नागिरी पोलीस ठाण्यात या प्रकरणाची अधिकृत नोंद करण्यात आली आहे. पोलिसांनी या प्रकरणी बी.एन.एस.एस. (BNSS) कलम १९४ अन्वये आकस्मिक मृत्यूची (ए.डी. नं. ४३/२०२६) नोंद केली आहे. या दुर्दैवी घटनेचा पुढील तपास रत्नागिरी पोलीस करत आहेत.
अल्पवयीन मुलांच्या किंवा कौटुंबिक वादातून अशा टोकाच्या निर्णयापर्यंत पोहोचल्याने सर्वत्र दुःख व्यक्त होत आहे.
दैनिक रत्नागिरी खबरदार
ISO 9001:2015 CERTIFIED
(RNI NO. MAHMAR/2013/57411)
शासनमान्य रजिस्टर न्यूजपेपर
13:17 18-04-2026














