Mandvi Electric Pole हा रत्नागिरी शहरातील मांडवी भागातील मुख्य रस्त्यावर गंभीर सुरक्षेचा प्रश्न बनला आहे. तीन दिवसांपूर्वी सुटलेल्या जोरदार वाऱ्यामुळे हा विद्युत खांब एका बाजूला कलला असून सध्या तो कोसळण्याच्या स्थितीत असल्याचे दिसून येत आहे. विशेष म्हणजे, महावितरणने हा खांब बदलण्याऐवजी त्याला दोरी बांधून तात्पुरता आधार दिला आहे. या मार्गावरून दररोज मोठ्या प्रमाणावर नागरिकांची ये-जा होत असल्याने संभाव्य अपघाताची भीती व्यक्त केली जात आहे.
Mandvi Electric Pole ची स्थिती अधिक गंभीर
स्थानिक नागरिकांच्या माहितीनुसार, संबंधित विद्युत खांब तळाच्या भागातून पूर्णपणे गंजून गेला आहे. त्यामुळे खांबाची मजबुती कमी झाली असून गेल्या तीन दिवसांत तो आणखी एका बाजूला झुकल्याचे स्पष्टपणे दिसून येत आहे. हा खांब मुख्य रस्त्यालगत असल्याने त्याच्या आसपास सातत्याने वाहनांची आणि पादचाऱ्यांची वर्दळ असते.
संपूर्ण परिसराचा वीजपुरवठा याच खांबावर अवलंबून
या विद्युत खांबावरून परिसरातील विद्युत वाहिन्या जात असल्याची माहिती स्थानिकांनी दिली. त्यामुळे खांब कोसळल्यास केवळ वाहतुकीलाच अडथळा निर्माण होणार नाही, तर विद्युत सुरक्षेचाही गंभीर प्रश्न निर्माण होऊ शकतो. त्यामुळे या ठिकाणी तातडीने कायमस्वरूपी उपाययोजना करण्याची आवश्यकता नागरिकांनी व्यक्त केली आहे.
महावितरणकडे तक्रार; मात्र प्रत्यक्ष कामाची प्रतीक्षा
या धोकादायक स्थितीबाबत स्थानिक नागरिकांनी महावितरणशी संपर्क साधला असता, “ठेकेदार येईल आणि काम करेल,” असे उत्तर देण्यात आल्याचे त्यांनी सांगितले. मात्र, तक्रार करून तीन दिवस उलटल्यानंतरही संबंधित खांब बदलण्यात आलेला नाही. उलट या कालावधीत खांब अधिक झुकल्याने नागरिकांची चिंता वाढली आहे.
तातडीने खांब बदलण्याची नागरिकांची मागणी
संभाव्य अपघात टाळण्यासाठी महावितरणने या प्रकरणाची तात्काळ दखल घेऊन संबंधित विद्युत खांब त्वरित बदलावा, अशी मागणी मांडवी परिसरातील नागरिकांनी केली आहे. मुख्य रस्त्यावरील हा धोकादायक खांब वेळेत बदलल्यास संभाव्य दुर्घटना टाळता येईल, असेही स्थानिकांचे मत आहे.














