Breaking : पुढील ४ तासांत विजांच्या कडकडाटासह जोरदार पावसाची शक्यता; रत्नागिरीसह अनेक जिल्ह्यांना IMD चा ‘नाऊकास्ट’ इशारा!

मुंबई/रत्नागिरी: भारतीय हवामान विभागाने (IMD मुंबई) आज, गुरुवार, १२ जून २०२५ रोजी सायंकाळी ४:०० वाजता ‘नाऊकास्ट’ (Nowcast) इशारा जारी केला आहे. यानुसार, पुढील ३ ते ४ तासांत नांदेड, हिंगोली, परभणी, जालना, रत्नागिरी आणि सांगली या जिल्ह्यांमध्ये विजांच्या कडकडाटासह मध्यम स्वरूपाचा पाऊस आणि ४०-५० किमी प्रतितास वेगाने सोसाट्याच्या वाऱ्यासह जोरदार वादळ होण्याची शक्यता वर्तवण्यात आली आहे.

नागरिकांना घराबाहेर पडताना योग्य ती खबरदारी घेण्याचे आवाहन हवामान विभागाने केले आहे. विशेषतः, सोसाट्याच्या वाऱ्यामुळे आणि विजांच्या संभाव्य धोक्यामुळे सावधगिरी बाळगणे आवश्यक आहे.

या जिल्ह्यांतील नागरिकांनी काय काळजी घ्यावी?

सुरक्षित ठिकाणी राहा: विजा चमकत असताना आणि जोरदार वारा सुटलेला असताना मोकळ्या जागेत, झाडांखाली किंवा विद्युत खांबांजवळ थांबू नका. शक्य असल्यास घरामध्ये किंवा सुरक्षित इमारतीत आश्रय घ्या.
विद्युत उपकरणांपासून दूर राहा: मोबाईल फोनचा वापर टाळा आणि टीव्ही, संगणक यांसारखी विद्युत उपकरणे बंद ठेवा.
प्रवास टाळा: अत्यंत आवश्यक असल्याशिवाय घराबाहेर पडणे टाळा. दुचाकीस्वारांनी विशेष काळजी घ्यावी.
अफवांवर विश्वास ठेवू नका: हवामानाबाबतच्या अधिकृत माहितीसाठी IMD च्या संकेतस्थळाला (https://mausam.imd.gov.in/) भेट द्या आणि कुठल्याही अफवांवर विश्वास ठेवू नका.
‘दामिनी ॲप’ वापरा: विजा पडण्यापूर्वी सूचना मिळवण्यासाठी आपल्या मोबाईलवर ‘दामिनी ॲप’ (Damini App) डाऊनलोड करून घ्या.
हवामानातील बदलांमुळे उद्भवणाऱ्या संभाव्य धोक्यांपासून सुरक्षित राहण्यासाठी नागरिकांनी सतर्क राहून प्रशासनाच्या सूचनांचे पालन करावे, असे आवाहन करण्यात येत आहे.

Shanti real estate 1

दैनिक रत्नागिरी खबरदार
ISO 9001:2015 CERTIFIED
(RNI NO. MAHMAR/2013/57411)
शासनमान्य रजिस्टर न्यूजपेपर
16:40 12-06-2025