Mahavitaran Agitation Milya: महावितरणविरोधात मिऱ्या ग्रामस्थ धडकले; अंडरग्राउंड केबल आणि स्ट्रीट लाईटच्या कामांबाबत नागरिक आक्रमक

भोंगळ कारभाराविरोधात अधीक्षक अभियंत्यांना दिले निवेदन; मारुती मंदिर सर्कल ते महावितरण कार्यालयापर्यंत ग्रामस्थांचा धडक मोर्चा


रत्नागिरी:

Mahavitaran Agitation Milya (महावितरण मिऱ्या आंदोलन) अंतर्गत रत्नागिरी जवळील ‘मिऱ्या’ ग्रामपंचायत क्षेत्रात महावितरण आणि लीना पॉवर टेक कंपनीमार्फत सुरू असलेल्या अंडरग्राउंड केबल व स्ट्रीट लाईटच्या कामांमधील प्रचंड अनागोंदी कारभाराविरोधात स्थानिक नागरिक थेट रस्त्यावर उतरले आहेत. कोणत्याही सुरक्षा मानकांचा विचार न करता अत्यंत निकृष्ट दर्जाचे काम करण्यात आल्यामुळे स्थानिक ग्रामस्थांचा जीव धोक्यात आला आहे. या कारभाराचा तीव्र निषेध करण्यासाठी मिऱ्या ग्रामपंचायत आणि ग्रामस्थांनी मारुती मंदिर सर्कल ते महावितरण कार्यालयापर्यंत धडक मोर्चा काढत थेट अधीक्षक अभियंत्यांना निवेदन देऊन जाब विचारला, अशी माहिती समोर आली आहे.

सुरक्षा नियमांना हरताळ; अपघाताची भीती

मिऱ्या परिसरात भूमिगत केबल टाकताना आणि स्ट्रीटलाईट बसवताना अंदाजपत्रकातील सुरक्षा नियमांना पूर्णपणे हरताळ फासण्यात आल्याचा आरोप ग्रामस्थांनी केला आहे. या भागात हाय टेन्शन आणि लो टेन्शन लाईन्सची उंची कमालीची कमी ठेवण्यात आली असून फिडरच्या ठिकाणी अनेक वायर्स उघड्यावर पडल्या आहेत. यामुळे परिसरात शॉक लागण्याचे प्रकार वारंवार घडत असून एखादी मोठी दुर्घटना घडण्याची भीती निर्माण झाली आहे. इतकेच नव्हे तर रस्त्याच्या कडेला बसवलेले वीज वितरणाचे बॉक्स सडले असून ते पूर्णपणे उघड्या अवस्थेत आहेत, ज्यामुळे नागरिकांच्या सुरक्षेचा प्रश्न अत्यंत गंभीर बनला आहे.

आश्वासनांची हवेत फुसकुली; ग्रामपंचायतीचा काम ताब्यात घेण्यास नकार

यापूर्वी मिऱ्या ग्रामपंचायतीने प्रांताधिकारी आणि तहसीलदार यांच्यासमक्ष या सर्व त्रुटींची प्रत्यक्ष पाहणी करून प्रशासनाला माहिती दिली होती. त्यावेळी महावितरणच्या अधिकाऱ्यांनी या त्रुटी तात्काळ दूर करण्याचे आश्वासन दिले होते, मात्र प्रशासनाच्या धिम्या कारभारामुळे अद्यापही त्यावर कोणतीही ठोस कारवाई झालेली नाही. या गंभीर चुकांमुळे आणि अपूर्ण कामामुळे निर्माण झालेल्या स्ट्रीट लाईटची देखभाल-दुरुस्ती करण्याची जबाबदारी महावितरणचीच राहील, असे स्पष्ट करत ग्रामपंचायतीने हे अपूर्ण काम ताब्यात घेण्यास स्पष्ट नकार दिला आहे.

तीव्र आंदोलनाचा दिला इशारा

या कामाचे पुन्हा एकदा सक्षम अधिकाऱ्यांमार्फत पुनर्विलोकन व पाहणी करण्यात यावी आणि राहिलेल्या सर्व गंभीर त्रुटी तातडीने पूर्ण करण्यात याव्यात, अशी ठाम मागणी ग्रामस्थांनी निवेदनाव्दारे केली आहे. महावितरण प्रशासनाने याकडे दुर्लक्ष केल्यास यापेक्षाही तीव्र आणि आक्रमक आंदोलन छेडण्यात येईल, असा इशारा मिऱ्या ग्रामपंचायतीचे सरपंच आणि ग्रामस्थांनी दिला आहे. या पत्राच्या प्रती जिल्हाधिकारी, पोलीस अधीक्षक आणि प्रांताधिकाऱ्यांसह सर्व वरिष्ठ अधिकाऱ्यांना पाठवून प्रशासनाचे लक्ष वेधण्यात आले आहे. या धडक मोर्चामध्ये मोठ्या संख्येने ग्रामस्थ उपस्थित होते, ज्यामध्ये प्रामुख्याने महिला वर्गाची उपस्थिती लक्षणीय होती आणि त्यांनी महावितरणच्या कामकाजाबाबत तीव्र नाराजी व्यक्त केली.

दैनिक रत्नागिरी खबरदार
ISO 9001:2015 CERTIFIED
(RNI NO. MAHMAR/2013/57411)
शासनमान्य रजिस्टर न्यूजपेपर
11:29 14-07-2026