Guhagar Leopard Death: पाचेरी सडा येथे बंद घरात अडकून बिबट्याचा मृत्यू; उपासमारीने प्रकृती खालावल्याचा वन विभागाचा प्राथमिक अंदाज

रात्रभर बंद पडवीत अडकल्याने बिबट्या झाला होता असहाय्य; घटनास्थळी वन विभागाकडून पंचनामा व पुढील तपास सुरू

गुहागर (रत्नागिरी):

Guhagar Leopard Death Pacheri Sada संदर्भात एक अत्यंत दुर्दैवी बातमी समोर आली आहे. गुहागर तालुक्यातील पाचेरी सडा या ग्रामीण भागात एका बंद घराच्या पडवीत रात्रभर अडकून पडलेल्या बिबट्याचा सकाळी दुर्दैवी मृत्यू झाला. अशक्त आणि असहाय्य अवस्थेत सापडलेल्या या बिबट्याने अखेर बुधवारी सकाळी ११ वाजण्याच्या सुमारास प्राण सोडले.

प्राथमिक पाहणीनुसार, अन्न-पाण्याविना उपासमार झाल्यामुळे त्याची प्रकृती गंभीररीत्या खालावली असावी, असा प्राथमिक अंदाज वन विभागाच्या अधिकाऱ्यांकडून व्यक्त केला जात आहे.

बंद घरात अडकला बिबट्या; ग्रामस्थांमध्ये उडाली घबराट

पाचेरी सडा हा गुहागर तालुक्यातील तुलनेने विरळ मानवी वस्ती असलेला आणि डोंगराळ भाग आहे. वाडीतील ग्रामस्थांना सकाळी एका बंद घराच्या पडवीत बिबट्या अडकलेल्या आणि अत्यंत अशक्त स्थितीत असल्याचे निदर्शनास आले. बिबट्या दिसताच परिसरात एकाच घबराट पसरली.

Tata sierra

ग्रामस्थांनी तातडीने या घटनेची माहिती वन विभागाला दिली. वन विभागाचे कर्मचारी तात्काळ घटनास्थळी दाखल झाले, मात्र तोपर्यंत बिबट्याची प्रकृती अत्यंत गंभीर झाली होती.

                       ┌──────────────────────────────────────────────┐
                       │   पाचेरी सडा बिबट्या मृत्यू घटनाक्रम          │
                       └──────────────────────┬───────────────────────┘
                                              │
         ┌───────────────────┬────────────────┴───────────────────┬───────────────────┐
         ▼                   ▼                                    ▼                   ▼
┌──────────────────┐┌──────────────────┐                ┌──────────────────┐┌──────────────────┐
│ १. बिबट्या बंद   ││ २. ग्रामस्थांना  │                │ ३. वन विभागाचे   ││ ४. प्रकृती खालावून│
│    पडवीत शिरला   ││    आढळला (घबराट) │                │    पथक दाखल      ││    सकाळी मृत्यू   │
└──────────────────┘└──────────────────┘                └──────────────────┘└──────────────────┘

उपासमार हेच मृत्यूचे प्राथमिक कारण?

रात्रभर बंद जागेत अडकून राहिल्याने आणि गेल्या काही दिवसांपासून काहीही अन्न-पाणी न मिळाल्याने बिबट्याची शारीरिक ताकद पूर्णपणे क्षीण झाली होती. वन विभागाने मृत बिबट्याचा मृतदेह ताब्यात घेतला असून, मृत्यूचे नेमके कारण वैद्यकीय तपासणी आणि उत्तरव्यवच्छेदनानंतरच (Post-Mortem) स्पष्ट होईल, असे अधिकाऱ्यांनी सांगितले आहे.

दैनिक रत्नागिरी खबरदार
ISO 9001:2015 CERTIFIED
(RNI NO. MAHMAR/2013/57411)
शासनमान्य रजिस्टर न्यूजपेपर
16:14 13-08-2026