रत्नागिरी: रत्नागिरी जिल्ह्यातील चिपळूण परिसरात बुधवारी, २९ एप्रिल रोजी भूकंपाचा सौम्य धक्का जाणवला आहे. भरदुपारी झालेल्या या नैसर्गिक हालचालीमुळे नागरिकांमध्ये काही काळ भीतीचे वातावरण निर्माण झाले होते. जिल्हा प्रशासनाने या भूकंपाच्या धक्क्याला अधिकृत दुजोरा दिला आहे.
भूकंपाची तीव्रता आणि वेळ
जिल्हा प्रशासनाकडून प्राप्त माहितीनुसार, हा भूकंप दुपारी २ वाजून १७ मिनिटांनी झाला. रिश्टर स्केलवर या भूकंपाची तीव्रता २.७ एवढी मोजली गेली आहे. भूकंपाची तीव्रता कमी असल्याने अनेक नागरिकांना याचे सौम्य धक्के जाणवले.
भूकंपाचा केंद्रबिंदू (Epicenter)
या भूकंपाचा केंद्रबिंदू चिपळूण तालुक्यातील येगाव परिसरात असल्याचे स्पष्ट झाले आहे. चिपळूण आणि आसपासच्या ग्रामीण भागात हे धक्के प्रामुख्याने जाणवले.
हानीबाबतची सद्यस्थिती
भूकंपामुळे चिपळूण परिसरात कोणतीही जीवित किंवा वित्तहानी झाल्याचे वृत्त अद्याप समोर आलेले नाही. भूकंपाचा धक्का सौम्य असल्याने इमारतींचे किंवा मालमत्तेचे नुकसान झाल्याचा तपशील अद्याप उपलब्ध झालेला नाही. प्रशासन या संदर्भात अधिक माहिती घेत असून, नागरिकांनी घाबरून न जाता सतर्क राहावे, असे आवाहन करण्यात येत आहे.
महत्त्वाचे मुद्दे:
- दिनांक: २९ एप्रिल
- वेळ: दुपारी २:१७ वाजता
- तीव्रता: २.७ रिश्टर स्केल
- केंद्रबिंदू: येगाव, ता. चिपळूण
दैनिक रत्नागिरी खबरदार
ISO 9001:2015 CERTIFIED
(RNI NO. MAHMAR/2013/57411)
शासनमान्य रजिस्टर न्यूजपेपर
10:31 30-04-2026














