चिपळूणमध्ये खळबळ: मिटिंगचे रेकॉर्डिंग केल्याच्या संशयावरून तरुणाला लाथाबुक्क्यांनी मारहाण; ३० हजारांचे मोबाईल हिसकावले!

चिपळूण (रत्नागिरी): चिपळूण तालुक्यातील मौजे वहाळ कुंभारवाडी येथे एक धक्कादायक प्रकार समोर आला आहे. गावात आयोजित एका बैठकीचे (मिटिंग) मोबाईलमध्ये व्हॉईस रेकॉर्डिंग केल्याच्या कारणावरून एका २९ वर्षीय तरुणाला बेदम मारहाण करण्यात आली असून, त्याचे ३० हजार रुपये किमतीचे दोन मोबाईल फोन जबरदस्तीने हिसकावून घेण्यात आले आहेत. याप्रकरणी चिपळूण पोलीस ठाण्यात ५ जणांविरोधात भारतीय न्यायसंहितेच्या विविध कलमांतर्गत गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे.


नेमकी घटना काय?

पोलिसांकडून मिळालेल्या माहितीनुसार, मूळचे मुंबई (वडाळा ईस्ट) येथील रहिवासी असलेले आणि सध्या वहाळ कुंभारवाडी येथे राहणारे फिर्यादी धिरज दिलीप कुंभार (वय २९ वर्षे) हे १७ मे २०२६ रोजी रात्री ११:०० वाजण्याच्या सुमारास वहाळ येथील दिलीप मांडवकर यांच्या घरी आयोजित एका मिटिंगसाठी उपस्थित होते.

या मिटिंगदरम्यान, धिरज कुंभार हे आपल्या ओपो (Oppo) कंपनीच्या मोबाईलमध्ये मिटिंगचे व्हॉईस रेकॉर्डिंग (Voice Recording) करत असल्याचा संशय उपस्थितांना आला. याच कारणावरून चिडून जाऊन आरोपींनी “तुझा मोबाईल चेक करायचा आहे,” असे सांगत धिरज यांच्याकडील दोन्ही मोबाईल जबरदस्तीने हिसकावून घेतले आणि ते परत देण्यास नकार दिला.


लाथाबुक्क्यांनी मारहाण आणि गावाची ‘धिंड’ काढण्याची धमकी

मोबाईल हिसकावून घेतल्यानंतर आरोपी क्रमांक १ ते ४ यांनी फिर्यादी धिरज कुंभार यांना लाथाबुक्क्यांनी बेदम मारहाण केली. एवढ्यावरच न थांबता, आरोपींनी धिरज यांना धमकावत म्हटले की, “तुझा मामेभाऊ दिनेश वहाळकर याला आताच्या आता येथे घेऊन या, त्याशिवाय आम्ही तुम्हाला सोडणार नाही. यानंतर पुढे काय होईल त्याला तुम्हीच जबाबदार असाल.”

तसेच, “दिनेश वहाळकर याला उद्या मिटिंगला हजर करा, तुम्हीच मिटिंग लावा, अन्यथा तुझ्या भावाची गावात धिंड काढू,” अशी उघड धमकी फिर्यादी आणि साक्षीदारांना देण्यात आली. याशिवाय, आरोपी क्रमांक ५ याने फोनवरून धमकी देत, “तू जर मिटिंगला आला नाहीस, तर तुला वाडीमध्ये घेणार नाही आणि गावालाही येऊ देणार नाही,” असा सज्जड दम भरला.


३० हजार रुपयांचा मुद्देमाल जप्त

या मारहाणीत आणि जबरदस्तीत फिर्यादीचे एकूण ३०,००० रुपये किमतीचे दोन मोबाईल फोन हिसकावून घेण्यात आले आहेत. यामध्ये: १) १५,००० रुपये किमतीचा विवो (Vivo) कंपनीचा E30 मॉडेलचा मोबाईल.

२) १५,००० रुपये किमतीचा ओपो (Oppo) कंपनीचा मोबाईल.


पाच जणांवर गुन्हा दाखल

या संतापजनक प्रकारानंतर धिरज दिलीप कुंभार यांनी तातडीने पोलीस ठाणे गाठून फिर्याद दिली. १८ मे २०२६ रोजी दुपारी १५:४७ वाजता चिपळूण पोलिसांनी याप्रकरणी गुन्हा दाखल केला आहे.

गुन्हा रजिस्टर नंबर: ५३/२०२६

लागू केलेली कलमे: भारतीय न्यायसंहिता अधिनियम २०२३ चे कलम ३०४(२), ११५(२), ३५१(२), आणि ३(५) प्रमाणे.

आरोपींची नावे: १) भगवान मांडवकर

२) अभिजित मांडवकर

३) प्रकाश शिरकर

४) संतोष भैरवकर

५) महेंद्र कुंभार (सर्व रा. वहाळ कुंभारवाडी, ता. चिपळूण, जि. रत्नागिरी)

या प्रकरणाचा पुढील तपास पोलीस करत असून, गावात घडलेल्या या वादामुळे कुंभारवाडी परिसरात सध्या तणावाचे वातावरण पसरले आहे.