चिपळूण: रत्नागिरी जिल्ह्यातील चिपळूण शहरात एक मोठी आणि खळबळजनक घरफोडीची घटना उघडकीस आली आहे. एका प्रतिष्ठित डॉक्टरांचा फ्लॅट अज्ञात चोरट्यांनी टार्गेट करत कुलूप तोडून कपाटातील तब्बल ४ लाख १५ हजार रुपये किमतीचे सोन्याचे दागिने आणि चांदीची भांडी चोरून नेली आहेत. याप्रकरणी चिपळूण पोलीस ठाण्यात अज्ञात चोरट्याविरुद्ध गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे.
‘मधुबन पार्क’मधील बंद फ्लॅटवर चोरट्यांचा डल्ला
मिळालेल्या माहितीनुसार, फिर्यादी डॉ. सागर वसंतराव पाटील (वय ३९ वर्षे, रा. मधुबन पार्क, फ्लॅट नंबर २०७, गोपाळकृष्णवाडी, ता. चिपळूण, जि. रत्नागिरी) यांचा फ्लॅट काही दिवस बंद होता. दिनांक १२ मे २०२६ रोजी दुपारी २:३० वाजल्यापासून ते दिनांक १९ मे २०२६ रोजी पहाटे ३:०० वाजण्याच्या दरम्यान ही घरफोडी झाली. डॉ. पाटील यांचे कुटुंब बाहेर गावी गेले असल्याचा गैरफायदा घेत अज्ञात चोरट्याने ही चोरी केली.
कपाटाचे लॉकर तोडून मुद्देमाल लंपास
अज्ञात चोरट्याने मुख्य दरवाजाचे कुलूप आणि कडी-कोयंडा कोणत्यातरी हत्याराने तोडून घरात प्रवेश केला. त्यानंतर छोट्या बेडरूममध्ये असलेल्या लोखंडी कपाटाचा दरवाजा उघडून, त्यातील लॉकरचा कप्पा जबरदस्तीने तोडला. लॉकरमध्ये ठेवलेले लाखो रुपयांचे सोन्याचे दागिने आणि देवघरातील चांदीचे साहित्य चोरून चोरटा पसार झाला. डॉ. पाटील घरी परतल्यानंतर हा प्रकार उघडकीस आला.
चोरीला गेलेल्या सोन्या-चांदीच्या मालाचा सविस्तर तपशील:
चोरट्याने एकूण ४,१५,००० रुपये किमतीचा माल चोरला असून, त्यात खालील वस्तूंचा समावेश आहे:
- सोन्याचे लहान मंगळसूत्र: ₹८५,००० किमतीचे (अंदाजे ११ ग्रॅम)
- सोन्याची चैन: ₹६०,००० किमतीची (वजन १०.४३० ग्रॅम)
- सोन्याच्या अंगठ्या: ₹४०,००० किमतीच्या (अंदाजे ४ ग्रॅम व २ ग्रॅमची प्रत्येकी एक)
- बाळाच्या अंगठ्या: ₹८,००० किमतीच्या लहान मुलांच्या एकूण २० सोन्याच्या अंगठ्या (अंदाजे २ ग्रॅम)
- लहान सोन्याच्या बांगड्या: ₹३०,००० किमतीच्या दोन बांगड्या (अंदाजे ८ ग्रॅम)
- सोन्याचे वेढण: ₹६०,००० किमतीचे दोन वेढण (वजन ११.०८० ग्रॅम)
- सोन्याचे कॉइन्स: ₹६०,००० किमतीचे एकूण ८ सोन्याचे कॉईन्स (प्रत्येकी १ ग्रॅम)
- सोन्याचे कानातले व ठशी: ₹३०,००० चे दोन जोड कानातले आणि ₹२,००० ची सोन्याची ठशी.
- चांदीचे साहित्य: ₹४०,००० किमतीची चांदीची समई, भांडी आणि कुबेराची मूर्ती.
चिपळूण पोलिसांत गुन्हा दाखल; चोरट्याचा शोध सुरू
या घटनेनंतर डॉ. सागर पाटील यांनी तातडीने चिपळूण पोलीस ठाण्यात धाव घेऊन तक्रार नोंदवली. पोलिसांत १९ मे २०२६ रोजी संध्याकाळी १८:०५ वाजता या गुन्ह्याची नोंद करण्यात आली आहे.
अज्ञात आरोपीविरुद्ध गु.र.नं. १३८/२०२६ नुसार भारतीय न्यायसंहिता अधिनियम २०२३ (BNS) चे कलम ३३१(३), ३३१(४) आणि ३०५ (अ) प्रमाणे घरफोडी व चोरीचा गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. चिपळूण पोलीस परिसरातील सीसीटीव्ही (CCTV) फुटेज तपासत असून अज्ञात चोरट्याचा माग काढण्याचे काम युद्धपातळीवर सुरू आहे. शहरात अचानक झालेल्या या मोठ्या घरफोडीमुळे परिसरात खळबळ उडाली असून नागरिकांमध्ये भीतीचे वातावरण आहे.














