गोव्यात अपघात करून मुंबईला पळणारा कंटेनर चालक लांजा पोलिसांनी फिल्मी स्टाईलने पकडला

लांजा / रत्नागिरी: मुंबई-गोवा महामार्गावर (Mumbai-Goa Highway) लांजा पोलिसांनी अत्यंत धाडसी आणि तत्पर कामगिरी बजावली आहे. गोवा राज्यातील पत्रादेवी येथे भीषण अपघात करून मुंबईच्या दिशेने सुसाट वेगाने पळणाऱ्या एका कंटेनर चालकाचा लांजा पोलिसांच्या पथकाने थरारक पाठलाग करून त्याला बेड्या ठोकल्या. गोव्याहून मिळालेल्या एका गुप्त माहितीच्या आधारे लांजा पोलिसांनी सापळा रचून ही मोठी कारवाई कुवे गावच्या हद्दीत केली.

हा संपूर्ण थरार गुरुवारी दुपारी १२ वाजण्याच्या सुमारास मुंबई-गोवा महामार्गावरील लांजा तालुक्यातील कुवे येथे पाहायला मिळाला.

गोवा पोलिसांच्या एका फोन कॉलने चक्र फिरली!

या कारवाईची पार्श्वभूमी अशी की, गुरुवारी सकाळी ११.४५ वाजण्याच्या सुमारास मोपा एअरपोर्ट पोलीस स्टेशन (गोवा) चे निरीक्षक निनाद देऊलकर यांनी लांजा पोलीस ठाण्याचे निरीक्षक निळकंठ बगळे यांच्याशी संपर्क साधला. “एक कंटेनर (क्रमांक: MH-12-VT-7048) पत्रादेवी (गोवा) येथे अपघात करून भरधाव वेगाने मुंबईच्या दिशेने पळून जात आहे. त्याला पकडण्यासाठी तुमची मदत हवी आहे, आमचे पोलीस कर्मचारी देखील त्याच्या पाठीमागून पाठलाग करत येत आहेत,” अशी महत्त्वाची माहिती गोवा पोलिसांनी लांजा पोलिसांना दिली.

लांजा पोलिसांचा महामार्गावर फिल्मी स्टाईल पाठलाग

गोवा पोलिसांचा फोन येताच लांजा पोलीस निरीक्षक निळकंठ बगळे यांनी तात्काळ आपल्या टीमला सतर्क केले आणि आवश्यक त्या कडक सूचना दिल्या. त्यांच्या आदेशानुसार ‘Dial 112’ च्या वाहनासह पोलीस कॉन्स्टेबल आर्डे आणि चालक पोलीस कॉन्स्टेबल बजागे यांच्यासह ट्रॅफिक पोलीस भुजबळराव, पोलीस कॉन्स्टेबल पवार व पोलीस कॉन्स्टेबल नाईकवाडे यांचे पथक तात्काळ महामार्गावर शोध मोहिमेसाठी रवाना झाले.

Khabardar diwali fest

या दरम्यान, ‘Dial 112’ च्या वाहनातून पेट्रोलिंग करणाऱ्या टीमला कुवे गावच्या हद्दीत तो संशयित कंटेनर मुंबईच्या दिशेने वेगात जाताना दिसला. पोलिसांनी वेळेचे भान राखत तात्काळ आपल्या वाहनाचा वेग वाढवला आणि चित्रपटातील दृश्याप्रमाणे त्या अवजड कंटेनरचा पाठलाग करून त्याला महामार्गावरच यशस्वीरित्या रोखले.

उत्तर प्रदेशच्या २४ वर्षीय चालकाला अटक; कंटेनर जप्त

कंटेनर थांबवल्यानंतर पोलिसांनी त्यातील चालकाला तात्काळ ताब्यात घेतले. पोलिसांनी केलेल्या चौकशीत त्याचे नाव अजीम खान (वय २५ वर्षे, रा. जामपाखरी चौबे, पोस्ट जमता साई बस्ती, उत्तर प्रदेश – सध्या राहणार मोहम्मद शमीन खान यांच्याकडे) असल्याचे निष्पन्न झाले. लांजा पोलिसांनी चालक अजीम खान याला कंटेनरसह लांजा पोलीस ठाण्यात आणले.

आरोपीला गोवा पोलिसांच्या स्वाधीन केले!

लांजा पोलिसांनी ही कारवाई पूर्ण केल्यानंतर काही वेळातच गोव्याहून पाठलाग करत आलेले मोपा एअरपोर्ट पोलीस स्टेशनचे हेडकॉन्स्टेबल मिलिंद पोटे आणि पोलीस कॉन्स्टेबल गोरे हे लांजा पोलीस ठाण्यात दाखल झाले. लांजा पोलिसांनी कायदेशीर प्रक्रिया पूर्ण करून आरोपी चालक अजीम खान आणि जप्त केलेला कंटेनर पुढील तपासासाठी अधिकृतपणे गोवा पोलिसांच्या स्वाधीन केला आहे.

लांजा पोलिसांच्या या तत्परतेमुळे आणि अचूक नियोजनामुळे आंतरराज्य गुन्ह्यातील फरार आरोपीला पकडण्यात मोठे यश आले असून, त्यांच्या या कामगिरीचे सर्वत्र कौतुक होत आहे.

या थरारक कारवाईचे ठळक मुद्दे (Quick Highlights):

  • गुन्ह्याचे ठिकाण: पत्रादेवी, गोवा राज्य (अपघात करून चालक फरार झाला होता).
  • कारवाईचे ठिकाण: मुंबई-गोवा हायवे, कुवे (ता. लांजा, जि. रत्नागिरी).
  • कंटेनर क्रमांक: MH-12-VT-7048.
  • आरोपी चालक: अजीम खान (वय २५, रा. उत्तर प्रदेश).
  • महत्त्वाची भूमिका: लांजा पोलीस निरीक्षक निळकंठ बगळे यांच्या मार्गदर्शनाखाली आर्डे, बजागे, भुजबळराव, पवार आणि नाईकवाडे यांच्या पथकाची कामगिरी.

दैनिक रत्नागिरी खबरदार
ISO 9001:2015 CERTIFIED
(RNI NO. MAHMAR/2013/57411)
शासनमान्य रजिस्टर न्यूजपेपर
17:27 22-05-2026