Jaipur School Inspection Violence: सीजेपी कार्यकर्त्यांवर हल्ला, जयपूरमधील शाळेच्या पाहणीवरून राडा; ग्रामस्थांचे आंदोलन

भाजप गुंडांचा हल्ला असल्याचा आशुतोष रांका यांचा आरोप; राजस्थानमधील बगरू येथील रामपुरा-कंवरपुरा गावातील घटना

Jaipur School Inspection Violence संदर्भात राजस्थानची राजधानी जयपूरमधील बगरू येथील रामपुरा-कंवरपुरा गावात सरकारी शाळेच्या दुरावस्थेची पाहणी करण्यासाठी आलेल्या कॉकरोच जनता पार्टीच्या (CJP) कार्यकर्त्यांना ग्रामस्थांनी तीव्र विरोध करत हुसकावून लावल्याची धक्कादायक घटना घडली आहे. या घटनेदरम्यान सीजेपीचे नेते आशुतोष रांका यांना धक्काबुक्की करण्यात आली असून अनेक कार्यकर्ते जखमी झाले आहेत. या प्रकारानंतर गावात प्रचंड तणावाचे वातावरण निर्माण झाले असून ग्रामस्थांनी सीजेपीविरोधात धरणे आंदोलन सुरू केले आहे.

शाळेची दुरावस्था आणि घटनेची पार्श्वभूमी

  • शाळेची पाहणी: बगरू येथील रामपुरा-कंवरपुरा गावातील प्राथमिक शाळेची इमारत अत्यंत पडीक झाली असून गेल्या काही वर्षांपासून तिथे म्हशींचे तबेले सुरू असल्याचे समोर आले होते. या दुरावस्थेची पाहणी करण्यासाठी सीजेपीचे कार्यकर्ते आणि नेते आशुतोष रांका गावात पोहोचले होते.
  • ग्रामस्थांचा विरोध आणि हाणामारी: कार्यकर्ते शाळेत पोहोचताच कुणकुण लागलेल्या ग्रामस्थांनी तेथे धडक देऊन सीजेपी कार्यकर्त्यांशी हुज्जत घातली आणि त्यांना गावातून हाकलून लावले. या झटापटीत आशुतोष रांका यांच्यासह कार्यकर्त्यांना मारहाण करण्यात आली.
  • आशुतोष रांका यांचा संतप्त सवाल: “मुलांनी म्हशीच्या तबेल्यात शिकावे हे सत्ताधाऱ्यांना मान्य आहे, परंतु शाळेची दुरावस्था सुधारणे मान्य नाही. यापेक्षा लज्जास्पद काय असू शकते?” असा सवाल करत रांका यांनी भाजपच्या गुंडांनी हा हल्ला घडवून आणल्याचा गंभीर आरोप केला.
  • ग्रामस्थांची बाजू: स्थानिक नागरिक विष्णू कुमार शर्मा यांनी दिलेल्या माहितीनुसार, १९९९ मध्ये बांधलेली ५ वी पर्यंतच्या या शाळेची इमारत अत्यंत जीर्ण झाली आहे. विद्यार्थ्यांच्या सुरक्षेसाठी त्यांना गावातील एका मोठ्या घरात तात्पुरते हलवण्यात आले असून तेथे २ खोल्यांमध्ये २० ते ३० विद्यार्थ्यांना शिकवले जात आहे.

अभिजीत दीपके यांची तीव्र प्रतिक्रिया

या घटनेवर सीजेपी नेते अभिजीत दीपके यांनी ट्विट करत तीव्र शब्दांत निषेध नोंदवला आहे. “आशुतोष रांका आणि कार्यकर्त्यांवर राजस्थानमध्ये भाजपच्या गुंडांनी हल्ला केला असून राजस्थान पोलिसांनी याकडे दुर्लक्ष केले,” असा आरोप त्यांनी केला आहे.

दैनिक रत्नागिरी खबरदार
ISO 9001:2015 CERTIFIED
(RNI NO. MAHMAR/2013/57411)
शासनमान्य रजिस्टर न्यूजपेपर
14:53 21-08-2026