ग्रामदैवत श्री देव भैरीपाठोपाठ यंदापासून ‘रत्नागिरीच्या राजा’लाही सलामीची नवी परंपरा; भाविकांना उपस्थित राहण्याचे आवाहन
रत्नागिरी : रत्नागिरी शहराचे मुख्य आकर्षण असलेल्या ‘श्री रत्नागिरीचा राजा’ या लाडक्या बाप्पाची भव्य विसर्जन मिरवणूक आज मारुती मंदिर येथून मोठ्या उत्साहात निघणार आहे. ही विसर्जन मिरवणूक शहरातील ऐतिहासिक जयस्तंभ चौकात पोहोचल्यानंतर रत्नागिरी पोलिसांच्या वतीने बाप्पाला विशेष पोलीस सलामी (मानवंदना) देण्यात येणार आहे. पोलीस बँड पथकाच्या सुरांमध्ये हा अत्यंत दिमाखदार सोहळा पार पडणार असून, यंदापासून सुरू होणाऱ्या या ऐतिहासिक क्षणाचे साक्षीदार होण्यासाठी भाविकांनी मोठ्या संख्येने उपस्थित राहावे, असे आवाहन मंडळाच्या वतीने करण्यात आले आहे.
मारुती मंदिर येथून निघणार भव्य विसर्जन मिरवणूक :
‘श्री रत्नागिरीचा राजा’ सार्वजनिक गणेशोत्सव मंडळाच्या बाप्पाची विसर्जन मिरवणूक आज मारुती मंदिर येथून पारंपरिक वाद्यांच्या गजरात आणि भक्तीमय वातावरणात सुरू होणार आहे. मिरवणूक मार्गावर बाप्पाच्या दर्शनासाठी शहर व परिसरातील भाविकांची मोठी गर्दी होण्याची शक्यता आहे.

जयस्तंभ चौकात पोलीस बँड पथकाची मानवंदना :
विसर्जन मिरवणूक शहरातील प्रमुख मार्गावरून मार्गक्रमण करत जयस्तंभ चौक येथे पोहोचताच, रत्नागिरी जिल्हा पोलिसांच्या वतीने ‘श्री रत्नागिरीच्या राजा’ला औपचारिक सलामी दिली जाईल. पोलीस बँड पथकाच्या माध्यमातून ही मानवंदना सादर केली जाणार असून, या सलामीमुळे यंदाच्या विसर्जन सोहळ्याचे वैभव आणखी वाढणार आहे.
ग्रामदैवत भैरी बुवांच्या परंपरेनंतर आता बाप्पालाही सलामी :
रत्नागिरीचे ग्रामदैवत श्री देव भैरीला पोलीस सलामी देण्याची ऐतिहासिक परंपरा इंग्रजांच्या काळापासून आजतागायत अविरत सुरू आहे. याच परंपरेच्या धर्तीवर आता यावर्षीपासून ‘श्री रत्नागिरीच्या राजा’लाही पोलिसांमार्फत मानवंदना देण्याची नवीन व महत्त्वपूर्ण परंपरा सुरू करण्यात येत आहे.
भाविकांना उपस्थित राहण्याचे मंडळाचे आवाहन :
जयस्तंभ येथे आयोजित करण्यात आलेल्या पोलिसांच्या या विशेष सलामी सोहळ्याला आणि विसर्जन मिरवणुकीला रत्नागिरीकर भाविकांनी मोठ्या संख्येने उपस्थित राहून या ऐतिहासिक क्षणाचे साक्षीदार व्हावे, असे भावूक आवाहन ‘श्री रत्नागिरीचा राजा’ गणेशोत्सव मंडळाच्या वतीने करण्यात आले आहे.













