रत्नागिरी : रत्नागिरी नगरपालिकेच्या रणधुमाळीत महायुतीकडून नगराध्यक्षपदासाठी (Ratnagiri Municipal Council Election) ‘धनुष्यबाण’ या चिन्हावर निवडणूक लढवत असलेल्या शिल्पा सुर्वे (Shilpa Surve) यांच्या प्रचाराने आता मोठा वेग घेतला आहे. सर्वसामान्यांमध्ये मिसळणारे नेतृत्व आणि नगरपालिकेच्या कामाचा दांडगा अनुभव असलेल्या शिल्पा सुर्वे यांना उमेदवारी मिळाल्याने मतदारांमधून सकारात्मक प्रतिक्रिया उमटत आहेत. त्यातच आता युवा सेनेने (Yuva Sena) पूर्ण ताकदीने प्रचारात उडी घेतल्याने महायुतीची बाजू भक्कम झाली आहे.
अनुभवी नेतृत्वाला युवाशक्तीची साथ
शिल्पा सुर्वे या केवळ एक उमेदवार नसून त्यांचा जनसंपर्क आणि प्रशासकीय कामाचा अनुभव ही त्यांची जमेची बाजू मानली जात आहे. “नगरपालिकेचा कारभार समजून घेणारे आणि थेट जनतेच्या प्रश्नांची जाण असणारे नेतृत्व आम्हाला मिळाले आहे,” अशा भावना स्थानिक नागरिक व्यक्त करत आहेत. या अनुभवी नेतृत्वाला आता युवा सेनेच्या आक्रमक आणि नियोजनबद्ध प्रचाराची जोड मिळाली आहे.
गल्लोगल्ली फिरतेय ‘तरुण फौज’
युवा सेनेने आपली संपूर्ण ताकद शिल्पा सुर्वे यांच्या विजयासाठी पणाला लावली आहे. रत्नागिरी शहरातील प्रत्येक प्रभागात, प्रत्येक वॉर्डात युवा सेनेचे कार्यकर्ते घरोघरी जाऊन प्रचार करताना दिसत आहेत. तरुण मतदारांना आकर्षित करण्यासाठी आणि महायुतीची विकासाची भूमिका पटवून देण्यासाठी ही ‘तरुण फौज’ मोठ्या संख्येने रस्त्यावर उतरली आहे.
प्रचारात आघाडीवर असलेले शिलेदार
शहरातील प्रचाराचे नियोजन आणि अंमलबजावणीमध्ये युवा सेनेच्या पदाधिकाऱ्यांचा सिंहाचा वाटा आहे. यामध्ये प्रामुख्याने युवासेना शहर प्रमुख अभिजित दुडे यांच्या नेतृत्वाखाली मोठी फळी कार्यरत आहे. त्यांच्यासोबत:
- उप शहर प्रमुख: रोहित मायनाक, सर्वेश शेलार, युवराज शेट्ये
- महत्वाचे पदाधिकारी: अथांग कदम, अथर्व पांगम
- विभाग प्रमुख: दुर्वेश पांगम, स्वप्नील नागवेकर, लोभस देसाई, ऋत्विक भंडारी, साई पोटफोडे, हर्षल शिंदे, सूरज जाधव
यांच्यासह अनेक निष्ठावंत कार्यकर्ते दिवस-रात्र एक करून शिल्पा सुर्वे यांच्या प्रचारात झोकून देऊन काम करत आहेत.
तरुण वर्गात वाढता प्रतिसाद
युवा सेनेच्या या सक्रिय सहभागामुळे शिल्पा सुर्वे यांना केवळ ज्येष्ठ मतदारांचाच नव्हे, तर तरुण वर्गाचाही (Youth Voters) मोठा पाठिंबा मिळत असल्याचे चित्र रत्नागिरीत निर्माण झाले आहे. प्रचारातील हा उत्साह आणि तरुणाईचा सहभाग विजयाच्या दिशेने जाणारा ठरेल, असा विश्वास महायुतीकडून व्यक्त केला जात आहे.












