गुहागर:
Guhagar Airgun Accident (गुहागर एअरगन अपघाताची) एक अत्यंत धक्कादायक घटना गुहागर तालुक्यातील साखरीआगर येथे उघडकीस आली आहे. स्वतःच्या मालकीची एअरगन अत्यंत बेजबाबदारपणे आणि निष्काळजीपणाने हाताळणे एका ४५ वर्षीय तरुणाला चांगलेच महागात पडले असून, स्वतःच्याच चुकीमुळे तो गंभीर जखमी झाला आहे. याप्रकरणी गुहागर पोलीस ठाण्यात आरोपीविरुद्ध गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे.
साफसफाई करताना अचानक दाबले गेले ट्रिगर
पोलिसांकडून मिळालेल्या अधिकृत माहितीनुसार, १ जुलै २०२६ रोजी सकाळी १०.४५ वाजण्याच्या सुमारास साखरीआगर येथील रहिवासी अभिजीत अविनाश कदम हा आपल्या राहत्या घरी एअरगनची साफसफाई किंवा हाताळणी करत होता. मात्र, शस्त्राची हाताळणी करत असताना त्याने कमालीचा निष्काळजीपणा दाखवला. याच बेदरकारपणामुळे अचानक बंदुकीच्या ट्रिगरवर त्याचे बोट दाबले गेले आणि अनपेक्षितपणे छरा फायर झाला.
स्वतःचाच डावा खांदा झाला जखमी
बंदुकीतून सुटलेला छरा थेट अभिजीत कदम याच्याच डाव्या खांद्याला लागला, ज्यामुळे तो स्वतःच जखमी झाला. ही घटना केवळ स्वतःसाठीच नाही, तर आसपासच्या इतरांच्या जीविताला आणि वैयक्तिक सुरक्षिततेला धोका निर्माण करणारी ठरली आहे. घरात शस्त्र हाताळताना सुरक्षिततेच्या नियमांकडे पूर्णपणे दुर्लक्ष केल्यानेच हा अपघात ओढवला.
भारतीय न्यायसंहितेनुसार गुन्हा दाखल
या संपूर्ण प्रकरणाची दखल घेत गुहागर पोलीस दलाने कायदेशीर पावले उचलली आहेत. पोलीस कॉन्स्टेबल गणेश शंकर शिंदे यांनी दिलेल्या फिर्यादीवरून आरोपी अभिजीत कदम याच्याविरुद्ध भारतीय न्यायसंहिता (BNS) आणि इतर संबंधित कलमांतर्गत गुन्हा नोंदवण्यात आला आहे. या घटनेच्या पार्श्वभूमीवर, अधिकृत किंवा परवानाधारक शस्त्रास्त्रे हाताळताना नागरिकांनी अत्यंत सतर्कता, काळजी आणि जबाबदारी बाळगावी, असे जाहीर आवाहन पोलिसांकडून करण्यात आले आहे.
दैनिक रत्नागिरी खबरदार
ISO 9001:2015 CERTIFIED
(RNI NO. MAHMAR/2013/57411)
शासनमान्य रजिस्टर न्यूजपेपर
16:18 03-07-2026














