राजापूर : सत्तेची खुर्ची हक्काची असतानाही, जनतेसोबत जमिनीवर बसून त्यांच्याशी एकरूप होण्यातच खरा आनंद आणि लोकप्रतिनिधीत्व आहे, याचा प्रत्यय राजापूर तालुक्यातील तेरवण बाईंगवाडी येथील ग्रामस्थांनी घेतला. निमित्त होते एका कार्यक्रमाचे, जिथे आमदार किरण सामंत यांनी आपल्या साधेपणाने उपस्थितांची मने जिंकली.
तेरवण बाईंगवाडी येथे आयोजित एका कार्यक्रमासाठी आमदार किरण सामंत उपस्थित होते. कार्यक्रमाच्या ठिकाणी गावातील ज्येष्ठ नागरिक आणि महिला वर्ग जमिनीवर बसले होते, तर आमदारांसाठी व्यासपीठावर एक खुर्ची ठेवण्यात आली होती. मात्र, गाडीतून उतरून कार्यक्रमस्थळी येताच आमदारांनी ती खुर्ची नम्रपणे नाकारली आणि थेट गावकऱ्यांमध्ये जाऊन जमिनीवर बसकन मारली.
“मी तुमच्यातलाच एक आहे, मला वेगळी खुर्ची कशाला?” असा सवाल करत त्यांनी उपस्थितांशी संवाद साधण्यास सुरुवात केली. आमदारांच्या या अनपेक्षित कृतीने क्षणभर सगळेच अचंबित झाले, पण लगेचच टाळ्यांच्या कडकडाटाने त्यांनी आपल्या लोकप्रतिनिधीच्या या कृतीला दाद दिली.
‘खुर्चीपेक्षा माणसाचा सन्मान मोठा’ – ग्रामस्थांच्या भावना
आमदारांच्या या कृतीने गावकरी भारावून गेले. अनेक वर्षांपासून राजकारणात सक्रिय असूनही आणि आमदारपदावर असूनही किरण सामंत यांनी आपला साधेपणा जपल्याचे पाहून अनेकांनी समाधान व्यक्त केले. एका ग्रामस्थाने आपली भावना व्यक्त करताना सांगितले, “खुर्चीपेक्षा माणसांचा सन्मान मोठा आहे, हे आमदारांनी आज आपल्या कृतीतून दाखवून दिले आहे. असे नेतेच खऱ्या अर्थाने जनतेचे असतात.”
तर एका ज्येष्ठ नागरिकाने म्हटले, “खऱ्या अर्थाने आमदार म्हणजे लोकांमध्ये मिसळून राहणारा, त्यांच्या सुखदुःखात सहभागी होणारा. किरण सामंत हे त्याचे जिवंत उदाहरण आहेत. त्यांनी आज आमचा सन्मान केला.”
जनतेशी नाळ जोडणारा नेता
आमदार किरण सामंत यांची ही कृती म्हणजे केवळ जमिनीवर बसणे नव्हते, तर ते जनतेच्या भावनांशी आणि त्यांच्या जीवनशैलीशी स्वतःला जोडून घेण्याचे प्रतीक होते. सत्तेच्या पदाचा कोणताही बडेजाव न मिरवता, आपणही याच समाजाचा एक भाग आहोत, हा संदेश त्यांनी आपल्या कृतीतून दिला. या घटनेमुळे आमदार सामंत यांनी केवळ तेरवणच्या ग्रामस्थांचीच नव्हे, तर संपूर्ण मतदारसंघातील जनतेची मने जिंकली आहेत. त्यांच्या या लोकाभिमुख स्वभावाचे आणि साधेपणाचे सर्वत्र कौतुक होत आहे.
दैनिक रत्नागिरी खबरदार
ISO 9001:2015 CERTIFIED
(RNI NO. MAHMAR/2013/57411)
शासनमान्य रजिस्टर न्यूजपेपर
10:14 02-09-2025














