गुहागर: सोशल मीडियावर मैत्री करून क्रिप्टो करन्सीच्या (Cryptocurrency) गुंतवणुकीचे आमिष दाखवून एका व्यक्तीची तब्बल २७ लाख रुपयांची फसवणूक झाल्याचा धक्कादायक प्रकार समोर आला आहे. गुहागर येथे नोकरी निमित्त वास्तव्यास असलेल्या हरियाणातील एका व्यक्तीला या सायबर भामट्यांनी आपले सावज बनवले असून, या प्रकरणी गुहागर पोलीस ठाण्यात गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे.
नक्की काय घडले? (फसवणुकीचा घटनाक्रम)
फसवणुकीची ही घटना २६ मार्च ते १६ एप्रिल २०२६ या कालावधीत तवसाळ-गुहागर परिसरात घडली. फिर्यादी विनय कुमार सिन्हा (वय ४८, मूळ रा. गुडगाव, हरियाणा; सध्या रा. खंडाळा, रत्नागिरी) हे नोकरीनिमित्त गुहागरमध्ये वास्तव्यास आहेत.
- फेसबुकवरून ओळख: आरोपी आदिती शर्मा हिने फेसबुकच्या माध्यमातून फिर्यादीशी ओळख निर्माण केली. त्यानंतर मेसेंजर आणि व्हॉट्सॲपवर बोलून त्याने फिर्यादीचा विश्वास संपादन केला.
- गुंतवणुकीचे आमिष: आरोपीने फिर्यादीला क्रिप्टो करन्सीमध्ये गुंतवणूक करण्यास भाग पाडले आणि आपला साथीदार अंकित शर्मा याचा मोबाईल नंबर दिला.
- ब्रोकरची थाप: अंकित शर्मा याने स्वतःला ‘सिनिअर फॉरेन एक्सचेंज ट्रेडिंग कन्सल्टंट’ असल्याचे भासवून फिर्यादीला गुंतवणुकीसाठी प्रोत्साहन दिले.
तब्बल २७ लाखांचा भरणा
आरोपींच्या बोलण्यावर विश्वास ठेवून, फिर्यादी विनय कुमार सिन्हा यांनी टप्प्याटप्प्याने एकूण २६ लाख ७६ हजार ९४१ रुपयांची मोठी रक्कम गुंतवली. सुरुवातीला सर्व काही सुरळीत असल्याचे भासवले गेले, मात्र जेव्हा मुदत संपल्यावर फिर्यादीने आपले पैसे ‘विथड्रॉवल’ (परत) काढण्याचा प्रयत्न केला, तेव्हा त्यांना धक्काच बसला.
पैसे परत मिळवण्यासाठी वारंवार प्रयत्न करूनही आरोपींकडून कोणताही प्रतिसाद मिळाला नाही. आपली फसवणूक झाल्याचे लक्षात येताच, २५ एप्रिल रोजी फिर्यादीने गुहागर पोलीस ठाण्यात धाव घेऊन तक्रार नोंदवली.
पोलीस तपास सुरू
या प्रकरणी गुहागर पोलिसांनी आदिती शर्मा आणि अंकित शर्मा या दोन संशयितांविरोधात फसवणुकीचा गुन्हा दाखल केला आहे. सायबर गुन्हेगारांचे जाळे दिवसेंदिवस वाढत असून, अनोळखी व्यक्तींच्या प्रलोभनाला बळी न पडण्याचे आवाहन पोलीस प्रशासनाकडून पुन्हा एकदा करण्यात आले आहे. या प्रकरणाचा पुढील तपास गुहागर पोलीस करत आहेत.
दैनिक रत्नागिरी खबरदार
ISO 9001:2015 CERTIFIED
(RNI NO. MAHMAR/2013/57411)
शासनमान्य रजिस्टर न्यूजपेपर
12:37 27-04-2026














