Khed Cleanliness Drive: ‘स्वच्छ गाव-सुरक्षित जलवायू’ मोहिमेसाठी खेड सज्ज!

खेड:

जागतिक पर्यावरण दिनाचे औचित्य साधून महाराष्ट्र शासनाच्या वतीने ‘स्वच्छ गाव सुरक्षित जलवायू’ ही महत्त्वपूर्ण संकल्पना राबविण्यात येत आहे. या अभियानांतर्गत खेड तालुक्यात मोठ्या प्रमाणावर स्वच्छता मोहीम हाती घेतली जाणार आहे. या मोहिमेच्या पूर्वतयारीसाठी खेड पंचायत समितीच्या सभापती कक्षात मंगळवारी एक विशेष नियोजन बैठक पार पडली. या अभियानात तालुक्यातील सर्व नागरिकांनी उत्स्फूर्तपणे सहभागी व्हावे, असे आवाहन प्रशासनाच्या वतीने करण्यात आले आहे.

अभियान यशस्वी करण्यासाठी एकजुटीने काम करण्याचे आवाहन

पंचायत समितीत आयोजित या नियोजन बैठकीत उपस्थित सर्व पदाधिकारी, शासकीय कर्मचारी आणि ग्रामपंचायत प्रतिनिधींना मार्गदर्शन करण्यात आले. शासनाचे हे स्वच्छता अभियान केवळ एक शासकीय उपक्रम न राहता ती एक लोकचळवळ व्हावी, यासाठी सर्वांनी हे अभियान यशस्वी करण्यासाठी एकजुटीने आणि समन्वयाने काम करावे, असा सूर या बैठकीत उमटला.

४ जूनच्या उपक्रमांचे सविस्तर नियोजन

या बैठकीमध्ये प्रामुख्याने ४ जून रोजी आयोजित केल्या जाणाऱ्या विशेष स्वच्छता उपक्रमांचे नियोजन करण्यात आले. यामध्ये गावपातळीवर कचरा व्यवस्थापन, प्लास्टिक मुक्ती आणि पर्यावरण रक्षणासाठी जनजागृती कार्यक्रम राबविण्याबाबत सविस्तर चर्चा करण्यात आली. ग्रामस्तरावर कोणत्या भागात कसे उपक्रम राबवायचे, याचे आराखडे या बैठकीत निश्चित करण्यात आले.

प्रमुख अधिकारी व लोकप्रतिनिधींची उपस्थिती

या महत्त्वपूर्ण नियोजन बैठकीला खेड तालुक्यातील अनेक प्रमुख प्रशासकीय अधिकारी आणि लोकप्रतिनिधी उपस्थित होते, ज्यात प्रामुख्याने:

  • डॉ. आफिया पालेकर (सभापती, पंचायत समिती खेड)
  • गणेश मंडलिक (गटविकास अधिकारी – BDO)
  • विजय करपे (सहायक गटविकास अधिकारी)
  • भांड (विस्तार अधिकारी)
  • संतोष भोसले (गटशिक्षणाधिकारी)
  • भाऊ संसारे (अध्यक्ष, रोटरी क्लब)
  • संदीप नायकवडी

यांच्यासह भोस्ते, वेरण, भडगाव, चिंचघर आणि भरणे या प्रमुख ग्रामपंचायतींचे ग्रामसेवक, सरपंच, सदस्य तसेच शिक्षण, आरोग्य व पंचायत समितीच्या विविध विभागांचे कर्मचारी मोठ्या संख्येने उपस्थित होते.

दैनिक रत्नागिरी खबरदार
ISO 9001:2015 CERTIFIED
(RNI NO. MAHMAR/2013/57411)
शासनमान्य रजिस्टर न्यूजपेपर
13:28 04-06-2026