Ratnagiri Crime News: मिरजोळे पाटीलवाडीत पोलिसांचा छापा, गावठी हातभट्टी दारू तयार करणारे साहित्य जप्त; १ लाख ३७ हजारांच्या मुद्देमालासह एकाला अटक

स्थानिक गुन्हे अन्वेषण शाखेची मोठी कारवाई; गोपनीय माहितीच्या आधारे टाकली धाड

रत्नागिरी:

Ratnagiri Crime News | रत्नागिरी शहरालगतच्या मिरजोळे भागात पोलिसांनी अवैध दारू निर्मितीवर मोठी कारवाई केली आहे. शुक्रवारी स्थानिक गुन्हे अन्वेषण शाखेच्या (LCB) पथकाने शहरानजीक असलेल्या मौजे मिरजोळे पाटील वाडी या ठिकाणी अचानक धाड टाकली. या कारवाईत पोलिसांनी तब्बल १ लाख ३७ हजार २०० रुपये किमतीचा मुद्देमाल जप्त केला असून, या प्रकरणी एका संशयित आरोपीला घटनास्थळावरून ताब्यात घेतले आहे.

गोपनीय माहितीच्या आधारे ‘एलसीबी’ची मिरजोळेत धडक कारवाई

पोलीस सूत्रांकडून मिळालेल्या सविस्तर माहितीनुसार, प्रशांत जगन्नाथ पंडये (वय ४४, रा. पंडेय वाडी, मिरजोळे, ता. जि. रत्नागिरी) असे ताब्यात घेण्यात आलेल्या संशयित आरोपीचे नाव आहे. मिरजोळे पाटीलवाडी येथील एका भागात काही इसम एकत्र येऊन बेकायदेशीरपणे गावठी हातभट्टीच्या दारूची निर्मिती (दारू गाळणे) करत आहेत, अशी अत्यंत गोपनीय माहिती स्थानिक गुन्हे अन्वेषण शाखेच्या पथकाला मिळाली होती. मिळालेल्या माहितीची खातरजमा करून पोलिसांच्या पथकाने मौजे मिरजोळे गावात नियोजित रितीने छापा मारला.

जप्त केलेला मुद्देमाल आणि कारवाईचा संक्षिप्त तपशील

पोलिसांनी घटनास्थळावरून जप्त केलेल्या साहित्याचा आणि कारवाईचा तपशील खालीलप्रमाणे आहे:

अनुक्रमांककारवाईचे महत्त्वाचे मुद्देसविस्तर माहिती
कारवाईचे ठिकाणमौजे मिरजोळे पाटील वाडी, ता. जि. रत्नागिरी
कारवाईची वेळशुक्रवार (स्थानिक गुन्हे अन्वेषण शाखा पथकाद्वारे)
ताब्यात घेतलेला आरोपीप्रशांत जगन्नाथ पंडये (वय ४४, रा. पंडेय वाडी)
जप्त केलेले साहित्यगावठी हातभट्टी दारू गाळण्याचे साहित्य, गूळ, नवसागर मिश्रित रसायन आणि तयार दारू
एकूण जप्त मुद्देमाल१,३७,२०0 रुपये

मुद्देमाल जप्त; पोलिसांच्या विशेष पथकाची कामगिरी

मिरजोळे गावातील या छाप्यात पोलिसांनी दारू तयार करण्यासाठी लागणारे प्राथमिक कच्चे साहित्य, ज्यामध्ये गूळ आणि नवसागर मिश्रित रसायन यांचा समावेश होता, ते जप्त केले. त्याचसोबत गावठी हातभट्टीची तयार दारू आणि दारू गाळण्यासाठी वापरली जाणारी भांडी व इतर साहित्य असा एकूण १ लाख ३७ हजार २०० रुपयांचा मुद्देमाल जप्त करून तो पोलिसांच्या ताब्यात घेण्यात आला आहे.

ही धडक कारवाई स्थानिक गुन्हे अन्वेषण शाखेचे पोलीस निरीक्षक नितीन ढेरे यांच्या नेतृत्वाखाली पोलीस हेड कॉन्स्टेबल शांताराम झोरे, नितीन डोमणे, बाळू पालकर, भैरवनाथ सवाईराम, योगेश शेट्ये आणि दत्ताराम कांबळे यांच्या विशेष पथकाने यशस्वीरीत्या पूर्ण केली. या प्रकरणी पोलीस अधिक तपास करत आहेत.

दैनिक रत्नागिरी खबरदार
ISO 9001:2015 CERTIFIED
(RNI NO. MAHMAR/2013/57411)
शासनमान्य रजिस्टर न्यूजपेपर
07:39 08-06-2026