देवरुख:
Sangameshwar Youth Drowning च्या एका अत्यंत दुर्दैवी घटनेने रत्नागिरी जिल्ह्यातील संगमेश्वर तालुक्यात खळबळ उडाली आहे. तालुक्यात असलेल्या आंबेड बुद्रुक येथे पावसाच्या पाण्याच्या जोरदार प्रवाहात वाहून गेल्याने एका ३९ वर्षीय तरुणाचा जागीच मृत्यू झाला. गणेश गंगाराम शिवगण (वय ३९ वर्षे, रा. आंबेड बुद्रुक, शिगवणवाडी, ता. संगमेश्वर, जि. रत्नागिरी) असे मृत पावलेल्या तरुणाचे नाव आहे. मुसळधार पावसामुळे ओढ्याला आलेल्या भीषण पुरात हा तरुण वाहून गेल्याचे तपासात समोर आले आहे.
मुसळधार पावसात ओढ्याला आला मोठा पूर
मिळालेल्या माहितीनुसार, मृत गणेश शिवगण हा आपल्या घरी एकटाच राहात होता आणि त्याला दारूचे व्यसन होते. तो नेहमी आंबेड बुद्रुक येथील शिगवणवाडी परिसरातील ओढ्यातून आपल्या घरी ये-जा करत असे. सोमवार, दिनांक ६ जुलै २०२६ रोजी सायंकाळी ७:३० वाजल्यापासून ते मंगळवार, दिनांक ७ जुलै २०२६ रोजी सकाळी ९:३० वाजण्याच्या सुमारास या भागात मुसळधार पाऊस सुरू होता. या मुसळधार पावसामुळे स्थानिक ओढ्याला पाण्याचा मोठा पूर आला होता. ओढ ओलांडताना पाण्याचा अंदाज न आल्याने गणेश या पाण्याच्या अत्यंत वेगवान आणि जोरदार प्रवाहात वाहून गेला.
चिनामिना पुलाखालील मोरीत आढळला मृतदेह
आपत्कालीन आणि शोधकार्याशी संबंधित घटनांप्रमाणेच या घटनेनंतरही स्थानिक पातळीवर शोध सुरू होता. अखेर आंबेड बुद्रुक ते सोनगिरी दरम्यान असलेल्या चिनामिना पुलाखालील मोरीतून जाणाऱ्या पाण्याच्या तीव्र प्रवाहात गणेश शिवगण याचा मृतदेह अडकलेल्या अवस्थेत आढळून आला. ओढ्याच्या पाण्याचा प्रवाह थेट या पुलाच्या दिशेने जात असल्याने मृतदेह वाहत येऊन येथे अडकल्याचे सांगण्यात येत आहे.
संगमेश्वर पोलिसांत अकस्मात मृत्यूची नोंद; तपास सुरू
या धक्कादायक घटनेची माहिती मानसकोंड गावचे पोलीस पाटील आणि आंबेड बुद्रुक गावचा अतिरिक्त कार्यभार सांभाळणारे विकास गोविंद फेफडे यांनी तातडीने संगमेश्वर पोलीस ठाण्याला दिली. त्यांच्या अधिकृत खबरीवरून संगमेश्वर पोलिसांनी सध्या अकस्मात मृत्यूची (Accidental Death) नोंद केली आहे. या संपूर्ण प्रकरणाचा अधिक सखोल तपास वरिष्ठ पोलीस अधिकाऱ्यांच्या मार्गदर्शनाखाली पोलीस हेड कॉन्स्टेबल व्ही. व्ही. मनवल हे करत आहेत. मयताचा सविस्तर शवविच्छेदन (Post-Mortem) अहवाल आल्यानंतरच त्याच्या मृत्यूचे नेमके कायदेशीर कारण स्पष्ट होणार असल्याचे पोलिसांनी सांगितले. या अचानक घडलेल्या दुर्दैवी घटनेमुळे आंबेड बुद्रुक आणि परिसरात तीव्र हळहळ व्यक्त केली जात आहे.
दैनिक रत्नागिरी खबरदार
ISO 9001:2015 CERTIFIED
(RNI NO. MAHMAR/2013/57411)
शासनमान्य रजिस्टर न्यूजपेपर
10:42 08-07-2026














