रविवारी सकाळी ९.३० वाजता होणार प्रसारण; नवनिर्माण हायस्कूलच्या विद्यार्थ्यांचा उपक्रम, सोनाली सावंत यांचे लेखन
रत्नागिरी बातमी अनुसार, आकाशवाणी रत्नागिरी केंद्राच्या प्रसिद्ध ‘बाल जगत’ या कार्यक्रमात रविवार, २६ जुलै रोजी सकाळी ९.३० वाजता ‘आम्ही निसर्गाचे वारसदार’ ही विशेष बालनाटिका प्रसारित होणार आहे. नवनिर्माण हायस्कूल, रत्नागिरी येथील विद्यार्थ्यांनी ही नाटिका सादर केली असून, तिचे लेखन सोनाली सावंत यांनी केले आहे. या उपक्रमासाठी नवनिर्माण हायस्कूलच्या संचालिका सीमा हेगशेट्ये यांचे मोलाचे मार्गदर्शन विद्यार्थ्यांना लाभले आहे.
नाटिकेतून निसर्गसंवर्धनाचा प्रभावी संदेश
या बालनाटिकेत माणसांकडून नकळत होणाऱ्या पर्यावरणाच्या हानीचे गंभीर परिणाम, निसर्गसंवर्धनाची तातडीची गरज आणि भविष्यातील पिढ्यांसाठी निरोगी पृथ्वी जपण्याची जबाबदारी विविध प्रसंगांमधून प्रभावीपणे उलगडण्यात आली आहे. निसर्गाचे रक्षण करण्यासाठी लहान वयापासूनच चांगल्या सवयी अंगीकारणे आणि पर्यावरणाविषयी जागरूक राहणे, हा महत्त्वाचा संदेश या नाटिकेच्या माध्यमातून देण्यात आला आहे.
बालकलाकारांची नावे आणि भूमिका
या नाटिकेत नवनिर्माण हायस्कूलच्या विविध विद्यार्थ्यांनी पुढीलप्रमाणे भूमिका साकारल्या आहेत:
- अथर्व: श्लोक वळवी
- ओंकार: अनुज करकरे
- सई: स्वरा मोहिते
- आजोबा: श्लोक अलकुंटे
- भविष्यातला मुलगा: श्वेत जाधव
- शिक्षक: सार्थक चव्हाण
- आई: तीर्था नाखरेकर
- बाबा: अथर्व कोकरे
या कार्यक्रमाचे सूत्रसंचालन व निवेदन सोनाली सावंत यांनी केले असून, सादरीकरण विवेक वानखडे यांचे आहे.
एफ.एम., मोबाईल ॲप आणि युट्यूबवर ऐकता येणार कार्यक्रम
श्रोत्यांना ही बालनाटिका आकाशवाणी रत्नागिरीच्या मध्यम लहरी ११४३ किलोहर्ट्झ, एफ.एम. १०१.५ मेगाहर्ट्झ, तसेच ‘NewsOnAir’ या मोबाईल ॲपवर थेट ऐकता येणार आहे. याशिवाय, थेट प्रसारणानंतर ‘YouTube – AIR Ratnagiri 1248’ या अधिकृत युट्यूब चॅनलवर देखील हा कार्यक्रम श्रोत्यांसाठी उपलब्ध असेल.
दैनिक रत्नागिरी खबरदार
ISO 9001:2015 CERTIFIED
(RNI NO. MAHMAR/2013/57411)
शासनमान्य रजिस्टर न्यूजपेपर
12:20 25-07-2026














