‘पैशांचा पाऊस’ पाडण्याचे आमिष दाखवून महिलांवर अत्याचार; गुहागरच्या भोंदूबाबाला बारामती न्यायालयाने सुनावली कठोर शिक्षा

बारामती: समाजात विज्ञानाने प्रगती केली असली तरी आजही अंधश्रद्धेचा फायदा घेऊन सर्वसामान्यांची फसवणूक करणारे भोंदूबाबा सक्रिय आहेत. “पैशांचा पाऊस पाडून तुम्हाला श्रीमंत करतो” असे खोटे आमिष दाखवून महिलांची फसवणूक आणि त्यांच्यावर शारीरिक अत्याचार करणाऱ्या मिलिंद मदन जाधव या भोंदूबाबाला बारामती न्यायालयाने दोषी ठरवले आहे. या नराधमाला सक्तमजुरी आणि दंडाची शिक्षा सुनावण्यात आली असून, या निकालामुळे परिसरात एकच खळबळ उडाली आहे.

नेमकी घटना काय?

मूळचा गुहागर (जि. रत्नागिरी) येथील रहिवासी असलेला मिलिंद मदन जाधव (वय ५०) हा गेल्या काही काळापासून बारामती परिसरात वावरत होता. त्याने येथील भोळ्याभाबड्या महिलांना आपल्याला दैवी शक्ती प्राप्त असल्याचे आणि आपण ‘पैशांचा पाऊस’ पाडू शकतो, असे सांगून जाळ्यात ओढले. एका अघोरी पूजेचे आयोजन करून त्याने महिलांना चुकीच्या पद्धतीने बसवून त्यांच्यावर शारीरिक अत्याचार केला. तसेच पूजेच्या साहित्यासाठी मोठ्या रक्कमेची मागणी करून त्यांची आर्थिक लूटही केली.


न्यायालयाने सुनावलेली शिक्षा

या प्रकरणाची गंभीर दखल घेत जिल्हा न्यायाधीश एस. आर. पाटील यांनी आरोपी मिलिंद जाधव याला खालीलप्रमाणे शिक्षा सुनावली आहे:

  • जादूटोणा प्रतिबंधक कायदा: ४ वर्षे सक्तमजुरी आणि १०,००० रुपये दंड.
  • फसवणूक (IPC ४२०): २ वर्षे शिक्षा आणि ५,००० रुपये दंड.

महत्त्वाची नोंद: जर आरोपीने दंड भरला नाही, तर त्याला अतिरिक्त कारावास भोगावा लागणार असल्याचेही न्यायालयाने स्पष्ट केले आहे.

Happy journey marathi


तपास आणि कायदेशीर प्रक्रिया

या अघोरी प्रकारामुळे मानसिक आणि शारीरिक छळ सोसावा लागलेल्या पीडित महिलांनी धैर्याने पुढे येत बारामती तालुका पोलीस ठाण्यात तक्रार दिली होती. या प्रकरणाचा सखोल तपास पोलीस उपनिरीक्षक धनश्री भगत यांनी केला. त्यांनी अत्यंत कौशल्याने पुरावे गोळा करून न्यायालयात सादर केले.

सरकारी वकील ॲड. ज्ञानदेव शिंगाडे यांनी सरकार पक्षातर्फे एकूण ७ साक्षीदार तपासले. सादर केलेले तांत्रिक पुरावे आणि साक्षीदारांच्या जबानीच्या आधारे आरोपीवर ठेवण्यात आलेले आरोप सिद्ध झाले.

अंधश्रद्धेपासून सावध राहण्याचे आवाहन

कोणीही व्यक्ती पैशांचा पाऊस पाडू शकत नाही किंवा अघोरी कृत्यांनी कोणाचेही भले होत नाही. अशा भोंदूगिरीला बळी पडू नका, असे आवाहन पोलीस प्रशासनाकडून करण्यात आले आहे. बारामती न्यायालयाच्या या निकालाचे सर्व स्तरातून स्वागत होत असून, पीडित महिलांना न्याय मिळाल्याची भावना व्यक्त होत आहे.


ठळक मुद्दे:

  • आरोपी: मिलिंद मदन जाधव (रा. गुहागर, रत्नागिरी).
  • गुन्हा: जादूटोणा, फसवणूक आणि शारीरिक अत्याचार.
  • शिक्षा: ४ वर्षे सक्तमजुरी.
  • न्यायालय: बारामती जिल्हा न्यायालय.

दैनिक रत्नागिरी खबरदार
ISO 9001:2015 CERTIFIED
(RNI NO. MAHMAR/2013/57411)
शासनमान्य रजिस्टर न्यूजपेपर
15:34 16-04-2026