सिंधुदुर्ग जिल्हा वकील संघटनेचे सदस्य अॅड. संग्राम देसाई सलग दुसऱ्यांदा विजयी; पहिल्याच फेरीत कोटा पूर्ण करत मिळवले प्रचंड बहुमत
सिंधुदुर्ग:
Adv Sangram Desai यांनी बार कौन्सिल ऑफ महाराष्ट्र आणि गोवा (BCMG) २०२६ च्या अत्यंत चुरशीच्या ठरलेल्या निवडणुकीत प्रचंड आणि ऐतिहासिक बहुमत मिळवून विजय संपादन केला आहे. सिंधुदुर्ग जिल्हा वकील संघटनेचे सदस्य असलेल्या अॅड. संग्राम देसाई यांनी कोकणच्या शिरपेचात मानाचा तुरा रोवला असून, एकूण २५ विजयी सदस्यांमध्ये थेट सहाव्या क्रमांकाने निवडून येण्याची अभूतपूर्व कामगिरी केली आहे. पहिल्याच फेरीत मतांचा कोटा पूर्ण करत त्यांनी मिळवलेल्या या घवघवीत यशामुळे रत्नागिरी आणि सिंधुदुर्ग जिल्ह्यातील तरुण तसेच ज्येष्ठ वकील वर्गाकडून त्यांचे सर्वत्र उत्स्फूर्त अभिनंदन केले जात आहे.
Adv Sangram Desai यांच्या लोकप्रियतेची आणि सातत्यपूर्ण कामाची पोचपावती
रत्नागिरी-सिंधुदुर्ग या दोन जिल्ह्यातून सलग दुसऱ्यांदा बार कौन्सिल ऑफ महाराष्ट्र आणि गोवावर निवडून येण्याचा बहुमान अॅड. संग्राम देसाई यांनी मिळवला आहे. सिंधुदुर्गसारख्या छोट्या बारचे प्रतिनिधित्व करत असूनही, त्यांनी वकील वर्गाच्या सर्वांगीण विकासासाठी सदैव केलेले काम या विजयातून अधोरेखित झाले आहे. प्रामुख्याने खंडपीठ निर्मिती, विविध न्यायालयांची स्थापना, अॅडव्होकेट ट्रेनिंग अँड रिसर्च सेंटरची उभारणी आणि वकील वर्गासाठी घेतलेले अनेक हितवर्धक निर्णय हीच त्यांच्या लोकप्रियतेची खरी पोचपावती ठरली आहे. तरुण वकिलांसह ज्येष्ठ वकिलांमध्येही त्यांचे असलेले अढळ स्थान या निकालाने स्पष्ट केले आहे.
निवडणूक निकाल आणि प्रादेशिक पार्श्वभूमी एका नजरेत
या निवडणुकीत मिळालेल्या यशाची आणि अॅड. संग्राम देसाई यांच्या कार्यक्षेत्राची महत्त्वाची माहिती खालीलप्रमाणे आहे:
| वैशिष्ट्ये | तपशील |
|---|---|
| विजयी उमेदवार | अॅड. संग्राम देसाई (सिंधुदुर्ग जिल्हा वकील संघटना) |
| निवडणूक वर्ष | बार कौन्सिल ऑफ महाराष्ट्र आणि गोवा (BCMG) २०२६ |
| विजयी क्रम | एकूण २५ सदस्यांपैकी ६ वा क्रमांक (पहिल्याच फेरीत कोटा पूर्ण) |
| मतदार क्षेत्र व्याप्ती | महाराष्ट्र, गोवा, केंद्रशासित दिव, दमण आणि दादरा-नगर हवेली |
| प्रमुख कामगिरी | रत्नागिरी-सिंधुदुर्ग जिल्ह्यातून सलग दुसऱ्यांदा ऐतिहासिक विजय |
अनेक दिग्गजांना मात देत अॅड. देसाई यांची विजयी घोडदौड
या अत्यंत चुरशीच्या ठरलेल्या निवडणूक प्रक्रियेमध्ये अनेक दिग्गज उमेदवारांना मात देत अॅड. संग्राम देसाई यांनी केवळ आणि केवळ आपल्या कामाच्या जोरावर हे यश खेचून आणले आहे. महाराष्ट्र राज्य, गोवा राज्य, तसेच केंद्रशासित प्रदेश असलेले दिव, दमण आणि दादरा-नगर हवेली येथील जवळजवळ सर्वच जिल्ह्यांतील आणि तालुक्यांतील वकिलांनी त्यांच्या देशपातळीवरील आणि प्रादेशिक कामाची दखल घेत त्यांना सहाव्या पसंतीची मते दिली. सर्व स्तरांतील वकील वर्गाकडून मिळालेल्या या अभूतपूर्व पाठिंब्यामुळे पहिल्याच फेरीत त्यांनी मतांचा कोटा यशस्वीरीत्या पूर्ण केला, जे सध्या संपूर्ण वकील वर्तुळात विशेष कौतुकाचा विषय ठरले आहे.
“माझ्या या ऐतिहासिक विजयामध्ये प्रत्येक वकील बांधवाने माझ्यावर दाखविलेल्या अढळ विश्वासाचा आणि प्रेमाचा सर्वात मोठा वाटा आहे. वकिलांच्या सर्वांगीण विकासासाठी आणि त्यांच्या न्याय्य व हक्काच्या लढ्यासाठी मी यापुढेही सातत्याने आणि कायम कटिबद्ध राहून काम करत राहीन.”
— अॅड. संग्राम देसाई
ज्येष्ठ व तज्ज्ञ वकील वर्गाकडून अभिनंदनाचा वर्षाव
अॅड. संग्राम देसाई यांच्या या अभूतपूर्व विजयानंतर स्थानिक तसेच प्रादेशिक स्तरावरील अनेक ज्येष्ठ आणि मान्यवर वकिलांनी आपल्या भावना व्यक्त केल्या आहेत. यामध्ये अॅड. एफ. एम. डिंगणकर, अॅड. बाबासाहेब परुळेकर, अॅड. डी. बी. भावे, अॅड. मुद्दस्सर डिंगणकर, अॅड. अशोक भिसे, अॅड. बंटी वणजू, अॅड. महेंद्र मांडवकर, अॅड. नाचणकर, अॅड. धारिया, अॅड. शबाना वस्ता, अॅड. सरोज ताई भाटकर, अॅड. सहस्त्रबुद्धे, अॅड. शिंदे मॅडम, अॅड. नीलम शेวडे आणि अॅड. गुण्ये मॅडम यांचा प्रामुख्याने समावेश आहे.
“आता खऱ्या अर्थाने वकील वर्गाच्या जिव्हाळ्याच्या प्रश्नांना न्याय मिळवून देणारा आणि त्यांच्या हक्कासाठी लढणारा आपला माणूस कौन्सिलवर पोहोचला आहे,” अशा शब्दांत या सर्व मान्यवरांनी आनंद व्यक्त केला असून अॅड. संग्राम देसाई यांना भावी उज्ज्वल वाटचालीस मनःपूर्वक शुभेच्छा दिल्या आहेत. या विजयामुळे विविध जिल्हा व तालुक्यातील वकील संघटनांकडून त्यांच्यावर अभिनंदनाचा अखंड वर्षाव होत आहे.
दैनिक रत्नागिरी खबरदार
ISO 9001:2015 CERTIFIED
(RNI NO. MAHMAR/2013/57411)
शासनमान्य रजिस्टर न्यूजपेपर
07:06 08-06-2026














