“आंदोलन चिरडण्याचा हेतू नाही, केवळ तब्येत खालावल्याने रुग्णालयात दाखल केले”; जंतरमंतरवर अभिजीत दीपके यांच्यावर शाईफेक
नवी दिल्ली/कोल्हापूर: लडाखचे प्रसिद्ध पर्यावरणवादी आणि सामाजिक कार्यकर्ते सोनम वांगचूक यांच्या दिल्लीतील आंदोलनावरून राजकीय वातावरण कमालीचे तापले आहे. या संपूर्ण प्रकरणावर आता भाजप खासदार धनंजय महाडिक यांनी एक खळबळजनक दावा केला आहे. “सोनम वांगचूक यांच्या आंदोलनाचा मूळ हेतू आता पार बाजूला राहिला असून, या आंदोलनाला पूर्णपणे वेगळंच वळण मिळालं आहे. दुर्दैवाने यामध्ये आता देशविरोधी घटक सक्रिय झाले आहेत,” असे खासदार धनंजय महाडिक यांनी म्हटले आहे.
“सरकारचा आंदोलन चिरडण्याचा कोणताही हेतू नाही” – खासदार महाडिक
सोनम वांगचूक यांच्यावर दिल्ली पोलिसांनी केलेल्या कारवाईबाबत प्रशासनाची बाजू मांडताना खासदार महाडिक यांनी स्पष्टीकरण दिले. ते म्हणाले:
- आरोग्याची काळजी: प्रशासनाचा किंवा केंद्र सरकारचा हे आंदोलन चिरडण्याचा कोणताही हेतू नाही. सोनम वांगचूक यांची तब्येत कमालीची खालावल्यामुळे, केवळ त्यांच्या आरोग्याची काळजी म्हणून प्रशासनाने त्यांना रुग्णालयात दाखल केले आहे.
- पुन्हा आंदोलनाची मुभा: एकदा का त्यांची तब्येत पूर्णपणे बरी झाली, की त्यानंतर ते पुन्हा त्यांचे आंदोलन पुढे सुरू करू शकतात.
- मूळ मुद्द्यावरून भरकटले: हा संपूर्ण विषय मूळचा ‘नीट’ (NEET) परीक्षेच्या संदर्भातील तक्रारी आणि मागण्यांचा होता. मात्र, गेल्या काही दिवसांत हे आंदोलन मूळ मुद्द्यावरून पूर्णपणे भरकटले आहे. आंदोलनाच्या नावाखाली अशा देशविरोधी शक्तींनी एकत्र येऊ नये, इतकीच आमची सरकार म्हणून स्पष्ट भूमिका आहे.
“५००-५०० रुपये देऊन गुंडांना आंदोलनात घुसवलं जातंय” – अभिजीत दीपके
दरम्यान, दिल्लीच्या जंतरमंतरवर सुरू असलेल्या या आंदोलनादरम्यान शनिवारी एक मोठा हायव्होल्टेज ड्रामा पाहायला मिळाला. जंतरमंतर येथे आमरण उपोषणाला बसलेले ‘कॉकरोच जनता पक्षाचे’ संस्थापक अभिजीत दीपके यांच्यावर एका अज्ञात महिलेने थेट शाई फेकली. या शाईफेकीनंतर आंदोलन स्थळावर प्रचंड गोंधळ निर्माण झाला. या घटनेनंतर अत्यंत संतप्त झालेल्या अभिजित दिपके यांनी विरोधकांवर गंभीर आरोप केला की, “या आंदोलनात मुद्दामून पाचशे-पाचशे रुपये देऊन गुंड घुसवले जात आहेत” आणि आंदोलन बदनाम करण्याचा प्रयत्न केला जात आहे.
पांढऱ्या चादरीत गुंडाळून सोनम वांगचूक यांना रुग्णालयात नेले
आंदोलनस्थळावरील थरार: दिल्लीच्या जंतरमंतरवर गेल्या २१ दिवसांपासून उपोषणाला बसलेले सोनम वांगचुक यांच्यावर शनिवारी सकाळी पोलिसांनी मोठी कारवाई केली. पोलीस अत्यंत साध्या वेशात आंदोलनस्थळी आले आणि त्यांनी वांगचुक यांना थेट एका पांढऱ्या चादरीत गुंडाळले आणि रुग्णवाहिकेत (अँब्युलन्स) घालून सफदरजंग रुग्णालयात नेले. पोलिसांनी वांगचूक यांना बळजबरीने नेण्यास सुरुवात केल्यावर तेथील इतर आंदोलकांनी पोलिसांना जोरदार विरोध केला, ज्यामुळे जंतरमंतर परिसराला छावणीचे स्वरूप आले होते.
दैनिक रत्नागिरी खबरदार
ISO 9001:2015 CERTIFIED
(RNI NO. MAHMAR/2013/57411)
शासनमान्य रजिस्टर न्यूजपेपर
16:12 18-07-2026














