Indian Idol 16 Winner: ‘इंडियन आयडॉल १६’च्या विजेतेपदावर ज्योतिर्मयी नायकचे नाव; २० लाख रुपयांचे बक्षीस जिंकले

तनिष्क शुक्ला ठरला ‘फर्स्ट रनर-अप’; संगीत उपचाराने कॅन्सर रुग्णांना मदत करणाऱ्या ज्योतीची प्रेरणादायी यशोगाथा

मुंबई:

इंडियन आयडॉल १६ विजेता ठरत ओदिशाच्या ज्योतिर्मयी नायकने (Jyotirmayee Nayak) संगीताच्या सर्वात मोठ्या मंचावर आपल्या नावाचा डंका वाजवला आहे. नऊ महिन्यांचा प्रदीर्घ प्रवास, शेकडो सुमधुर गाणी आणि जगभरातील प्रेक्षकांच्या अलोट प्रेमानंतर पार पडलेल्या ‘इंडियन आयडॉल १६’च्या भव्य ग्रँड फिनालेमध्ये ज्योतिर्मयीने विजेतेपदाची चषक (ट्राफी) आपल्या नावे केली. विजेतेपदासोबतच तिला २० लाख रुपयांची घसघशीत पारितोषिक रक्कम देऊन गौरवण्यात आले. या चुरशीच्या स्पर्धेत जबलपूरचा तनिष्क शुक्ला हा ‘फर्स्ट रनर-अप’ ठरला.

‘सैयां ओ सैयां’ गाण्याने फिनालेच्या मंचावर जिंकली मने

ग्रँड फिनालेच्या मुख्य फेरीत ज्योतिर्मयीने ‘सैयां ओ सैयां’ हे गाणे अत्यंत भावपूर्ण आणि ताकदीने सादर केले. तिच्या या सादरीकरणाने उपस्थित परीक्षकांसह प्रेक्षकांना मंत्रमुग्ध केले. अंशिका चोनकर, मनराज वीर सिंह, मस्कम्मे बोसू, सुहेल सुफी आणि फर्स्ट रनर-अप ठरलेला तनिष्क शुक्ला यांसारख्या तगड्या आणि प्रतिभासंपन्न स्पर्धकांना मागे टाकत तिने हे विजेतेपद पटकावले.

ओदिशाची गायिका आणि कॅन्सर रुग्णांसाठी ‘म्युझिक थेरपिस्ट’

ज्योतिर्मयी नायक हे नाव ओदिशाच्या संगीत क्षेत्रात आधीपासूनच परिचित आहे. मात्र, तिची ओळख केवळ एका गायिकेपुरती मर्यादित नसून ती एक संवेदनशील सामाजिक कार्यकर्तीही आहे. ‘इंडियन आयडॉल’च्या मंचावर येण्यापूर्वीपासूनच ती ‘म्युझिक थेरपी’च्या (संगीत उपचार) माध्यमातून कॅन्सरग्रस्त रुग्णांना वेदनेतून दिलासा देण्याचे काम करत आहे. तिच्या या उपक्रमाचे आणि आवाजाचे देशभरातून कौतुक होत आहे.

हेमा मालिनी यांच्यासह दिग्गज कलाकार झाले फिदा

स्पर्धेच्या प्रवासात ज्योतिर्मयीने अनेक अविस्मरणीय गाणी सादर केली. तिने गायलेल्या “ओ जब तक है जान…” या गाण्यावर ज्येष्ठ अभिनेत्री हेमा मालिनी यांनी उभे राहून (स्टँडिंग ओव्हेशन) तिचे कौतुक केले होते. तर “जाने क्यों लोग मोहब्बत किया करते हैं” या गाण्यावर दिग्गज अभिनेत्री लीना चंदावरकर यांनी ज्योतिमयीच्या आवाजाचे विशेष कौतुक केले.

या ग्रँड फिनालेच्या सोहळ्यात शोचे परीक्षक श्रेया घोषाल, बादशाह यांच्यासोबतच उषा उत्थुप, उदित नारायण, पापन, कुमार सानू, शहनाज गिल आणि उर्मिला मातोंडकर यांसारख्या बॉलिवूड आणि संगीत क्षेत्रातील दिग्गजांनी हजेरी लावली होती.

“हा विजय माझा एकटीचा नाही” – ज्योतिर्मयी नायक

ट्रॉफी हातात घेतल्यानंतर भावूक झालेल्या ज्योतिर्मयीने सांगितले की, “हा क्षण माझ्यासाठी स्वप्नपूर्तीसारखा आहे. ऑडिशनपासून ते या विजेतेपदापर्यंतचा प्रवास माझे आयुष्य बदलणारा ठरला. ही ट्रॉफी केवळ माझी नाही, तर माझ्या पाठीशी उभे राहणाऱ्या, माझ्यावर विश्वास ठेवणाऱ्या प्रत्येक चाहत्याची आणि कुटुंबाची आहे.” ‘यादों की प्लेलिस्ट’ या संकल्पनेवर आधारित असलेला हा सीझन ज्योतिर्मयीच्या ऐतिहासिक विजयाने संपन्न झाला.

दैनिक रत्नागिरी खबरदार
ISO 9001:2015 CERTIFIED
(RNI NO. MAHMAR/2013/57411)
शासनमान्य रजिस्टर न्यूजपेपर
09:45 27-07-2026