Ratnagiri Rain Update: कोकणात पावसाचा जोर ओसरला!

रत्नागिरी जिल्ह्यात २४ तासांत २८८.६० मिमी पावसाची नोंद; जाणून घ्या जिल्हा पाऊस अपडेट आणि धरणांची स्थिती

रत्नागिरी: रत्नागिरी जिल्हा पाऊस अपडेटनुसार, जिल्ह्यात गेल्या २४ तासांत तब्बल २८८.६० मि.मी. पावसाची नोंद झाली आहे. जुलै महिन्यात जोरदार हजेरी लावल्यानंतर ऑगस्टच्या सुरुवातीला पावसाचा जोर काहीसा कमी झाल्याचे चित्र आहे. २४ तासांतील या एकूण पावसामध्ये मंडणगड तालुक्यात सर्वाधिक ५१ मि.मी. आणि चिपळूणमध्ये ४९.९० मि.मी. पाऊस नोंदवला गेला, तर लांजा व रत्नागिरी तालुक्यात सर्वात कमी पावसाची नोंद झाली आहे. दरम्यान, खेड तालुक्यातील जगबुडी नदी अजूनही इशारा पातळीच्या वर वाहत असून प्रशासनाने नदीकाठच्या नागरिकांना सतर्कतेचा इशारा दिला आहे.

पावसाच्या आकडेवारीची स्थिती आणि शेतीची कामे

जिल्ह्यात जुलै महिन्यात झालेल्या धुवाधार पावसामुळे जून महिन्यातील पावसाची तुट भरून निघाली आहे. सध्याची शेतीची स्थिती पाहिली तर जिल्ह्यातील शेतकऱ्यांची भात आणि नाचणी लावणीची कामे पूर्ण झाली आहेत. जिल्ह्याची पावसाची आकडेवारी खालीलप्रमाणे आहे:

तालुका२४ तासांतील पाऊस (मि.मी.)
मंडणगड५१.१०
चिपळूण४९.९०
संगमेश्वर४०.१०
गुहागर३८.२०
खेड२९.६०
दापोली२४.३०
रत्नागिरी१८.४०

यंदाच्या आणि गतवर्षीच्या पावसाची तुलना

हवामान विभागाच्या नोंदीनुसार, जिल्ह्यात आतापर्यंत सरासरी १,९३५ मि.मी. म्हणजेच ५७.५५ टक्के पावसाची नोंद झाली आहे. गतवर्षी याच कालावधीत १,७४४ मि.मी. (५१.८५ टक्के) पाऊस झाला होता. या आकडेवारीवरून स्पष्ट होते की, गेल्या वर्षाच्या तुलनेत यंदा रत्नागिरी जिल्ह्यात पावसाचे प्रमाण समाधानकारक आणि अधिक आहे. ऑगस्टमध्ये बहुतांश तालुक्यांत पाऊस मंदावला असला तरी तीन तालुक्यांमध्ये मुसळधार सर सुरूच आहे.

आगामी दिवसांतील हवामान अंदाज: ग्रीन अलर्ट जारी

जिल्ह्यासाठी ५ आणि ६ ऑगस्ट रोजी ‘यलो अलर्ट’ देण्यात आला होता, ज्यामुळे काही भागांत पावसाचा प्रभाव कायम राहिला. हवामान विभागाने ७ ते ९ ऑगस्ट या कालावधीसाठी जिल्ह्याला ‘ग्रीन अलर्ट’ जारी केला असून, पुढील काही दिवसांत हलक्या ते मध्यम स्वरूपाच्या पावसाची शक्यता वर्तवण्यात आली आहे.

दैनिक रत्नागिरी खबरदार
ISO 9001:2015 CERTIFIED
(RNI NO. MAHMAR/2013/57411)
शासनमान्य रजिस्टर न्यूजपेपर
08:06 07-08-2026