“विद्यार्थी आणि Gen Z, मी ऐकण्यासाठी आहे”; ‘X’ आणि इन्स्टाग्रामद्वारे तरुणांशी थेट संवाद साधण्याचा राहुल गांधींचा पुढाकार
नवी दिल्ली:
जनरेशन झेडशी (Gen Z) थेट संवाद साधण्यासाठी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी गुरुवारी रात्री इन्स्टाग्रामवर रील पोस्ट केल्यानंतर, आता लोकसभेतील विरोधी पक्षनेते राहुल गांधी यांनीही सोशल मीडियावरून तरुणांपर्यंत पोहोचण्याचा पुढाकार घेतला आहे. राहुल गांधी यांनी इन्स्टाग्रामवर ‘आस्क मी एनीथिंग’ (Ask Me Anything) हे विशेष सत्र सुरू केले असून, देशभरातील विद्यार्थी आणि Gen Z ला प्रश्न विचारण्याचे खुले आवाहन केले आहे.
राहुल गांधी यांनी आपल्या इन्स्टाग्रामवर लिहिले, “विद्यार्थी आणि Gen Z, मी ऐकण्यासाठी येथे उपस्थित आहे. मला इन्स्टाग्रामवर कोणताही प्रश्न विचारा, मी शक्य तितक्या प्रश्नांची थेट उत्तरे देण्याचा पूर्ण प्रयत्न करेन.” यासाठी त्यांनी इन्स्टाग्राम स्टोरीची एक लिंकही शेअर केली असून, तेथे युजर्सना प्रश्न सबमिट करता येणार आहेत.
‘X’ (ट्विटर) वरूनही दिली माहिती
राहुल गांधी यांनी मायक्रोब्लॉगिंग प्लॅटफॉर्म ‘X’ वर देखील या उपक्रमाची माहिती शेअर केली आहे. त्यांनी लिहिले, “विद्यार्थी आणि Gen Z – मी तुमचे म्हणणे ऐकण्यासाठी येथे आहे. मला इन्स्टाग्रामवर काहीही विचारा, मी जास्तीत जास्त प्रश्नांची उत्तरे देईन.”
विद्यार्थ्यांच्या मुद्द्यांवरून केंद्र सरकारवर हल्लाबोल
या सत्राच्या पार्श्वभूमीवर राहुल गांधी यांनी अलाहाबाद विद्यापीठातील शुल्कवाढ आणि जागाकपातीविरोधात आंदोलन करणाऱ्या विद्यार्थ्यांच्या आंदोलनाचा पुनरुच्चार केला. विद्यार्थी आपल्या उज्वल भविष्यासाठी संघर्ष करत असताना प्रशासन त्यांचे म्हणणे ऐकून घेण्याऐवजी त्यांच्यावर एफआयआर (FIR) दाखल करत असल्याचा गंभीर आरोप त्यांनी केला.
राहुल गांधी म्हणाले की, “तरुणांचा आणि विद्यार्थ्यांचा आवाज दाबणे हेच केंद्र सरकारचे मुख्य धोरण बनले आहे. प्रश्नांवर लाठीचार्ज केला जातो, आंदोलनांवर कठोर कारवाई केली जाते आणि हक्काचा आवाज उठवणाऱ्यांवर गुन्हे दाखल केले जातात.”
प्रयागराज दौरा रोखल्याचा दावा
सर्व स्तरांवरील आंदोलक विद्यार्थ्यांना भेटण्यासाठी प्रयागराजला जाण्याचा आपला नियोजित कार्यक्रम प्रशासनाने रोखण्याचा प्रयत्न केल्याचा दावाही राहुल गांधी यांनी केला. “सरकार विद्यार्थ्यांच्या आणि तरुणांच्या बुलंद आवाजाला घाबरत आहे; मात्र कोणत्याही परिस्थितीत आम्ही विद्यार्थ्यांचे प्रश्न मांडतच राहू,” असा निर्धार राहुल गांधी यांनी व्यक्त केला.
दैनिक रत्नागिरी खबरदार
ISO 9001:2015 CERTIFIED
(RNI NO. MAHMAR/2013/57411)
शासनमान्य रजिस्टर न्यूजपेपर
10:10 07-08-2026














