पायावरून चाक गेल्याने गंभीर दुखापत
रत्नागिरी : रत्नागिरी शहराच्या मध्यवर्ती आणि गजबजलेल्या माळनाका परिसरातून एक अत्यंत धक्कादायक घटना समोर आली आहे. भरधाव वेगात जाणाऱ्या एका चारचाकी कारने रस्ता ओलांडणाऱ्या किंवा पायी चालणाऱ्या एका ६५ वर्षीय ज्येष्ठ महिला पादचाऱ्याला जोरदार धडक दिली आहे. या भीषण अपघातात महिला गंभीर जखमी झाली असून, याप्रकरणी निष्काळजीपणे गाडी चालवणाऱ्या चालकाविरुद्ध रत्नागिरी शहर पोलीस ठाण्यात गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे.
मिळालेल्या अधिकृत माहितीनुसार, ही दुर्घटना २ एप्रिल २०२६ रोजी दुपारी ४:०० वाजण्याच्या सुमारास मारुती मंदिर ते माळनाका या मुख्य जोडणाऱ्या मार्गावर घडली. तारामती हरिश्चंद्र साळवी (वय ६५, रा. आंबेडकरवाडी रोड, रत्नागिरी) या ज्येष्ठ महिला जमता बँकेसमोर असलेल्या ‘योजक’ दुकानाच्या समोरून नेहमीप्रमाणे पायी चालत जात होत्या. अगदी याच वेळी मागून येणाऱ्या एका आलिशान चारचाकी गाडीच्या (एम.एच. १३ सी.के. १५२३) चालकाने रस्त्यावरील वाहतुकीच्या परिस्थितीकडे पूर्णपणे दुर्लक्ष केले.
वाहनावरील नियंत्रण सुटल्याने चाक पायावरून गेले
संबंधित कारचा चालक मकरंद सुरेश शिंदे (वय ४९, रा. रहाटाघरवाडी, मालगंड) हा आपली गाडी अत्यंत हयगयीने, वेगात आणि बेदरकारपणे चालवत माळनाक्याच्या दिशेने जात होता. योजक दुकानासमोर आले असता अचानक चालकाचे वाहनावरील नियंत्रण सुटले आणि ही भरधाव कार थेट पायी जाणाऱ्या तारामती साळवी यांच्या अंगावर धावून गेली. कारच्या पुढील डाव्या बाजूचे जड चाक थेट साळवी यांच्या उजव्या पायावरून गेले. या अत्यंत भीषण अपघातात तारामती साळवी यांच्या पायाला आणि शरीराला गंभीर दुखापत झाली असून त्यांना तातडीने उपचारासाठी रुग्णालयात हलवण्यात आले आहे.
रत्नागिरी शहर पोलिसांत भारतीय न्याय संहितेनुसार गुन्हा दाखल
शहराच्या अत्यंत मध्यवर्ती आणि रहदारीच्या भागात दिवसाढवळ्या झालेल्या या भीषण अपघातामुळे शहरातील पादचाऱ्यांच्या सुरक्षिततेचा आणि अंतर्गत वाहतूक नियंत्रणाचा प्रश्न पुन्हा एकदा ऐरणीवर आला आहे. या अपघातप्रकरणी रत्नागिरी शहर पोलीस ठाण्याच्या महिला पोलीस हवादार (मपोहेकों) ईशिता रूपेश वाडावे यांनी अधिकृत फिर्याद दिली आहे.
या तक्रारीच्या आधारे पोलिसांनी आरोपी कार चालक मकरंद सुरेश शिंदे याच्याविरुद्ध भारतीय न्याय संहिता २०२३ चे कलम २८१ (बेदरकार वाहन चालवणे), १२५(अ) (इतरांचा जीव धोक्यात घालणे) आणि मोटार वाहन कायद्याच्या कलम १८४ अन्वये गुन्हा दाखल केला आहे. या अपघाताचा पुढील कायदेशीर तपास पोलीस यंत्रणेकडून केला जात आहे.
दैनिक रत्नागिरी खबरदार
ISO 9001:2015 CERTIFIED
(RNI NO. MAHMAR/2013/57411)
शासनमान्य रजिस्टर न्यूजपेपर
11:15 10-06-2026














